Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ จอคอม หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ จอคอม หน่อยครับ

พอดีจะซื้อจอคอมใหม่คัรบอยากให้แนะนำหน่อยครับ

ขนาด 17" นะครับ

พอดีสนใจ LCD ของ ซัมซุง อยู่ครับแต่เห็นขนาด 17" แต่มีหลายราคา

เลยอยากรู้ความแตกต่างครับ

แต่เห็นเพื่อนบอกว่าจอแบบเก่าจะทนกว่า LCD เลยอยากรู้ว่า

จะซื้อแบบไหนดีครับ

งบ คับ

Comment

ประมาณ 4 พันบาทคับ + ได้นิดหน่อย ^^

Comment

19 Wide น่าจะดีกว่านะครับ

Comment

19 Wide ดีกว่าครับเพิ่มอีกนิด แนะนำรุ่น 933 bw 5000 กว่าบาทเอง ได้ทั้งถูก+สวยงาม+ประสิทธิภาพ+สีสดใสไม่มีดมัว ผมใช้อยู่แน่นอนไม่ผิดหวัง

Comment

คือไปดูของ ซัมซุง มาแล้วอ่าครับ 19" wide

คืออยากถามเกี่ยวกับจอ wide อ่ะครับ

เพราะเห็นเพื่อนบอกว่าภาพมันจะอ้วนทำให้ดูเพี้ยนกว่าปกติ

แต่บางคนก็บอกว่าไม่เป็น

ตกลงมันเป็นยังไงครับ

Comment

ไม่เป็นครับ ภาพปกติดีทุกอย่าง
              พวกเกมเก่าๆที่เป็นสัดส่วน 4:3 ก็ฟิกเอาได้ครับ แต่ผมปล่อยให้จอมันปรับสัดส่วนให้เต็มจออัตโนมัติ
              ภาพมันก็ปกติดี ไม่มีผิดสัดส่วนนะครับ

คิดง่ายๆตอนนี้มีแต่คนจะซื้อจอไวด์กัน ถ้าไม่ดีคงไม่มีใครใช้อ่ะครับ
              งบสี่พันกว่าตัวเลือกเยอะเลยครับ ซื้อ 19 นิ้วไวด์ดีกว่าแน่นอน

Comment

Working...
              X