overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

View Poll Results: อ่านแล้วเมพไมอ่ะ

Voters
26. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • อ่านแล้วสุดยิกเลยวะ เมพ

6 23.08%
  • อ่านม่ะออกว่า เขียนภาษาไทยใหม่ไป๊

13 50.00%
  • กุม่ะรู้กุ่เป็นแมว... เหมียว........

10 38.46%
Multiple Choice Poll.
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: Fallout3ทำให้เมพด่ะรู้ว่าาาาาา โอชิด

OverclockZone Member Dekmap02's Avatar

Talking Fallout3ทำให้เมพด่ะรู้ว่าาาาาา โอชิด

แมลงสาบมานกลายพันธุ์ใหญ่ยักษ์บุกบังเกอร์101ได้ แต่ช้าาาก่อนน มานผ่านประตูหนัก 3300 lbs เข้าไปได้ยังงายยกัน

จากกกอานบน ท่อในห้องมันก้อม่ะมี แต่ เจือก มี แมงสาบ ยักษ์ไปซะทุกห้อง (เอาก่ะมันสิ

มานนทำให้เมพ งง ว่า คนใน 101ว่างๆมันทำไรกัน ห้องสมุดก้อม่ะมี เคื่องคอม แมงก้อรุ่นโบราน วันๆแมงม่ะทำไร กินขี้ปี้นอน รึไงฟละ แสรดดด

หนีออกมาจากเรื่องใน101 เรื่องข้างนอก ก้อม่ะแพ้กัน เกมทั้งเกม แมงก่อมีแค่ DC
    ยังก่ะเมืองอื่นมันม่ะโดน นุค (หรือยังม่ะมีปัญญาสร้างว่างั้น เหอะ

และมานทำให้เมพรู้ว่า นอกจาก oasisที่มาน มีสีเขียวรื่นหูรื่นตาแล้วที่อื่นแมง ม่ะต่างกันเล๊ย(มันจะเพิ่มไอคอนให้กุเทเลพอทไมวะ แสรดดด

และมานทำให้รู้ว่า "การเดินทางโดยเร็วของฝรั่ง "มานสามารถมุด ผ่านสัตว์ประหลาดเข้าไปอยู่กลางรังของมานนได้ (โอวชิดดด นีโอมาเองคับเพ่น้อง

มานทำให้เมพรู้ว่า ม่ะว่าไกลแค่ไหน หรือ ใกลแปลายจมูก ปุ่ม Vเท่านั้น ที่สามารถถถ
    หยุดทุกอย่างได้ พร้อมกับมีเวลาเลือกด้วยว่าจะยิงตรงไหน ดี (โอวชิดดดด ตานีโอ ชิดซ้ายคับเพ่น้อง มานนเห็น มานซูมม มานน หยุดทุกอย่างด้ายยยยยย

และมานนนนทำให้เมพรู้ว่า ขนาดของปืนมานม่ะสำคัญปืนประเจ้าตัวจิงเป็นปืนพกของมานุดต่างดาว จำไวนะคับเพ่น้อง ปืน อื่นอย่าไปใช้คับบบ มาน ม่ะ เมพพพพ

หลังจากที่เมพเล่นไปนานๆ เมพก้อสงสัยว่ามานจะแยกกันอยู่ไมวะ เมืองแต่ละเมือง
    แมงก้อมีคน ม่ะถึงโหล สัตว์ประหลาดก้อมีออกเกลื่อน

เมพก้อสงสัยอีกว่า ไอพวก มูเตนท์ ถือปืนมัน กิน นอน กันไงวะ บุกรังมาน ที่นอน ที่กิน ม่ะมี แต่มานมีปัญญาขุดหลุม เพาะ มัปัญญา แบกปืน หมุนๆ มาไล่ยิง (แสรดดด

ยิ่งเล่นไปนานๆ เมพก้อเข้าใจ ว่า รังศีมานทำให้มานุด กลายพันธุ์ด้าย มันทำให้ เมพ
    ยิ่งอยากได้ รังศี มากขึ้น (จะได้ กลานพันธุ์เป็นบระเจ้ามั่งอ่ะ 55555

และมาน ทำให้เมพ เห็นคุณค่าของฝาโคก เจอที่ไหนต้องรีบบบเก็บ ทั้งๆที่เมื่อก่อนนี้
    กินทั้งกินขว้าง (ก้อเผื่อไว้อ่ะ ถ้านุค มานมาลง จะได้ มีฝาโคกใช้ 55555

มานทำให้เมพสงสัยอีกว่า ไอพวกขอนำกิน หน้าเมือง แมงจะนั่ง อยู่ตรงนั้น ไปตลอดเลยรึไงวะ เอา จิงๆ นะ แมงขอ 24ชมเลยอ่ะ ยิ่งกว่า เซเว่นอีก แสรดดด

มานทำให้เมพสงสัยว่า ทั้งๆที่อยูในเมกา ไม ม่ะมีไคใช้ M16เลยฟละ แสรดดด

และมานทำให้เมพ สงสัยว่า นุคมันคงเลือกบอมได้ ดูตึก เพนนี ดิ ไมมานต้งโด่อยู่ได้ฟละ (ม่ะใช้ ซุนามิ นาว้อย ที่ต้นมะพร้าวมัน แยกคลื่นได้ ทำให้บ้าน 2 3 หลัง
    ม่ะเสียหาย แต่ทั้ง หมู่บ้าน หายสาบสูญญญญญญญ

และสุดท้ายมานนน ทำให้ เมพสงสัยอีกว่าาาา แพนตาก้อนมันไปทางไหนฟละ
    (ม่ะกล้าทำละซี่ 55555

พอแล๊ะ พอหอมปากหอคอ เมาท์มากไป ม่ะดี 55555
    ทั้จริงมีอีก เยอะๆๆๆ ม่ะอยากเซดดดดดดดดอ่ะ5555

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ตั้งใจจริงๆ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ยังไม่ได้อ่าน -*-

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

5555 ฮา

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

emo เยอะมาก..กี่ตัวว่ะนั้น

OverclockZone Member vinylzire's Avatar

อ่านแล้วไม่รู้เรื่องแฮะ ภาษาวิบัติหมดแน่งานนี้ ตั้งใจอ่านก็ไม่รู้เรื่อง

OverclockZone Member

ยาวไม่อ่าน

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

สุดยิดไปเลยเมพ อย่าเพิ่งเดินให้รถชนตายซะละ เราเป็นแควน คลับของนาย ^^

OverclockZone Member warod28's Avatar

Pentagon คือ Citadel ไม่ใช่เหรอ

OverclockZone Member samza2's Avatar

ภาษาไทยวิบัติวันละ ร้อยคำ อิอิ

ชอบดีอ่านจบละ โดนใจคับ 555+

OverclockZone Member Domino's Avatar

เคยลองหาภภาค1กับ2มาเล่นรึยัง

OverclockZone Member Driver's Avatar

รูป รูป

OverclockZone Member Shinemase's Avatar

วิเคราะห์ดี แต่ ภาษาอะไรเนี่ย?

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

เหมียวๆๆ

OverclockZone Member nitithorn's Avatar
    Telecom Mahamaek #11

ขอเป็น แฟน คลับ(ใสไร่ส่ง)อีกคนน ะเอิ๊ก ๆๆ ฮาดี ครับ งงกะภาษา

OverclockZone Member siamthai's Avatar

555 มาทีไรขำทุกที

Quote Originally Posted by Dekmap02 View Post
    แมลงสาบมานกลายพันธุ์ใหญ่ยักษ์บุกบังเกอร์101ได้ แต่ช้าาาก่อนน มานผ่านประตูหนัก 3300 lbs เข้าไปได้ยังงายยกัน
    จากกกอานบน ท่อในห้องมันก้อม่ะมี แต่ เจือก มี แมงสาบ ยักษ์ไปซะทุกห้อง (เอาก่ะมันสิ
    มองอีกมุมนึง จากเม็พพูดถูกครับ แต่ผมคิดว่า แมงสาบมันคงโตในนั้นอาจจะมาตามกระเป๋าสัมภาระ
    ระหว่างเอาของเข้า Vault แล้วมาแพร่พันธ์ หรือจะบุกมาจริงๆๆ ตอนที่พ่อเราหนีออกไป แมงสาบมันก็เข้ามา ณ ขณะนั้น

Quote Originally Posted by Dekmap02 View Post
    มานนทำให้เมพ งง ว่า คนใน 101ว่างๆมันทำไรกัน ห้องสมุดก้อม่ะมี เคื่องคอม แมงก้อรุ่นโบราน วันๆแมงม่ะทำไร กินขี้ปี้นอน รึไงฟละ แสรดดด
    หลักๆๆคงปี้ เฮ้ยไม่ใช่!!!!!!!!!!!! แต่ถ้าเราเล่นคามเควส เมื่อเราเข้าไปดูข้อมูลในคอม ของ Brother of Steel Achive จะแสดงแผนที่ต่างๆๆของแต่ละ Vault และแต่ละ Vault นี้จะมีงานวิจัย หรือเป้าหมายในการประดิษฐ์คิดค้น ที่จะทำให้โลกกลับมาเหมือนเดิม ก่อนโดยนิวเคลียร์ครับ

หนีออกมาจากเรื่องใน101 เรื่องข้างนอก ก้อม่ะแพ้กัน เกมทั้งเกม แมงก่อมีแค่ DC
    ยังก่ะเมืองอื่นมันม่ะโดน นุค (หรือยังม่ะมีปัญญาสร้างว่างั้น เหอะ
    โดนครับใครว่าไม่โดน สำนักงานใหญ่ Brotherhood of Steel อยู่ที่ Califonia แต่เกมนำแผนที่นี้มาดำเนินเรื่องครับ ซึ่งแผนที่ ที่ทีมงานเอามาให้เล่นนั้น
    ผมเล่นได้เกือบ 70 ชม. ยังไปไม่หมดเลยครับ!!!!!! ส่วน Citadel มาจากสิ่งก่อสร้างอะไร เดี๋ยวบอก ข้อความล่างๆๆ

และมานทำให้เมพรู้ว่า นอกจาก oasisที่มาน มีสีเขียวรื่นหูรื่นตาแล้วที่อื่นแมง ม่ะต่างกันเล๊ย(มันจะเพิ่มไอคอนให้กุเทเลพอทไมวะ แสรดดด
    ที่สีเขียวนะ ก็มาจากมนุษย์กลายพันธ์ชื่อ Harold โดยมี Bob(เป็นพืช) งอกตามตัว จนยึดร่างคนแล้วได้ฝังรากตัวเองลงพื้น จนเดินไม่ได้ แล้วต้นไม้ที่เกิดขึ้นก็มาจากตัว Harold ครับ ซึ่ง
    เป็นเหตุผลว่า ที่อื่นไม่มีต้นไม้เลย

และมานทำให้รู้ว่า "การเดินทางโดยเร็วของฝรั่ง "มานสามารถมุด ผ่านสัตว์ประหลาดเข้าไปอยู่กลางรังของมานนได้ (โอวชิดดด นีโอมาเองคับเพ่น้อง
    เป็นลักษณะเกมของ Bethesda ครับ ไปบอกทีมงานเองแล้วกัน

มานทำให้เมพรู้ว่า ม่ะว่าไกลแค่ไหน หรือ ใกลแปลายจมูก ปุ่ม Vเท่านั้น ที่สามารถถถ
    หยุดทุกอย่างได้ พร้อมกับมีเวลาเลือกด้วยว่าจะยิงตรงไหน ดี (โอวชิดดดด ตานีโอ ชิดซ้ายคับเพ่น้อง มานนเห็น มานซูมม มานน หยุดทุกอย่างด้ายยยยยย
    VATS นั้นก็มีมาแต่ภาคแรกแล้วพร้อมกับการเล่นแบบ Turn Base ของภาคแรก ส่วนภาค 3 เอามาทำเพื่อให้เล่นง่ายขึ้นและมีค่า AP มาเกี่ยวด้วย ซึ่งฉากสังหารใน VATS ก็ซาดิสต์ดี ผมชอบนะ VATS เนี่ย

และมานนนนทำให้เมพรู้ว่า ขนาดของปืนมานม่ะสำคัญปืนประเจ้าตัวจิงเป็นปืนพกของมานุดต่างดาว จำไวนะคับเพ่น้อง ปืน อื่นอย่าไปใช้คับบบ มาน ม่ะ เมพพพพ
    ข้อนี้ขอเถียง คอเป็นเอ็นเลยครับ ผมเล่นสาย Small Guns กับ ระเบิด(อันนี้สะใจมาก) ปืนแรงนะครับ ยิ่งอัพพวก Perk เสริมคริ ไปแล้วถ้าอัพ Sneak ไปอีก จะได้ Sneak Critical Attack +++ แรงไปอีก แบบว่า Hunting Rifle ซุ่มยิง Super Mutant ที่หัว เม็ดเดียวอยู่
    ผมว่าแรงทุกสายปืนครับ

หลังจากที่เมพเล่นไปนานๆ เมพก้อสงสัยว่ามานจะแยกกันอยู่ไมวะ เมืองแต่ละเมือง
    แมงก้อมีคน ม่ะถึงโหล สัตว์ประหลาดก้อมีออกเกลื่อน
    ข้อนี้ไม่น่าถามนะครับ ถ้าอยู่รวมกันคงฆ่ากันแย่งของกินแน่ๆๆ ก็ต้องมีกระจาย Human, Ghoul, Super Mutant, Merc, Raiders, Trader เป็นสังคมอย่างกว้างๆๆครับ

เมพก้อสงสัยอีกว่า ไอพวก มูเตนท์ ถือปืนมัน กิน นอน กันไงวะ บุกรังมาน ที่นอน ที่กิน ม่ะมี แต่มานมีปัญญาขุดหลุม เพาะ มัปัญญา แบกปืน หมุนๆ มาไล่ยิง (แสรดดด
    มันกินคนครับ แหวะ มันมีเตียงครับ ส่วนประวัติมัน
    ผมยังไม่รู้มันเกิดมายังไง รอท่านอื่นมาอธิบายดีกว่าครับ

ยิ่งเล่นไปนานๆ เมพก้อเข้าใจ ว่า รังศีมานทำให้มานุด กลายพันธุ์ด้าย มันทำให้ เมพ
    ยิ่งอยากได้ รังศี มากขึ้น (จะได้ กลานพันธุ์เป็นบระเจ้ามั่งอ่ะ 55555
    อย่างเป็น Ghoul เหรอ หน้าตาน่าเกลียด อัพ Perk Cybrog ดิ

และมาน ทำให้เมพ เห็นคุณค่าของฝาโคก เจอที่ไหนต้องรีบบบเก็บ ทั้งๆที่เมื่อก่อนนี้
    กินทั้งกินขว้าง (ก้อเผื่อไว้อ่ะ ถ้านุค มานมาลง จะได้ มีฝาโคกใช้ 55555
    อินกับเกมละซิ

มานทำให้เมพสงสัยอีกว่า ไอพวกขอนำกิน หน้าเมือง แมงจะนั่ง อยู่ตรงนั้น ไปตลอดเลยรึไงวะ เอา จิงๆ นะ แมงขอ 24ชมเลยอ่ะ ยิ่งกว่า เซเว่นอีก แสรดดด
    อันนี้สุดๆๆครับผมก็ว่างั้น ทั้งตรง Rivet City และ Megaton มันนั่ง
    อยู่อย่างนั้น ขอน้ำ น่าจะให้พวก Super Mutant จับไปแดรกซะ

มานทำให้เมพสงสัยว่า ทั้งๆที่อยูในเมกา ไม ม่ะมีไคใช้ M16เลยฟละ แสรดดด
    Theme เกมเค้ามาแบบนี้ครับ ทำไงได้
    555555555555555

และมานทำให้เมพ สงสัยว่า นุคมันคงเลือกบอมได้ ดูตึก เพนนี ดิ ไมมานต้งโด่อยู่ได้ฟละ (ม่ะใช้ ซุนามิ นาว้อย ที่ต้นมะพร้าวมัน แยกคลื่นได้ ทำให้บ้าน 2 3 หลัง
    ม่ะเสียหาย แต่ทั้ง หมู่บ้าน หายสาบสูญญญญญญญ
    แล้วถ้ามันพัง แล้วเราจะมีเควส ให้ทำไม่หล่ะ หรือจะเปลี่ยนเป็น Ten Penny Hut แทน

และสุดท้ายมานนน ทำให้ เมพสงสัยอีกว่าาาา แพนตาก้อนมันไปทางไหนฟละ
    (ม่ะกล้าทำละซี่ 55555
    อันนี้ มีตาหามีแววไม่ 555+ ก็ Citadel ศูนย์บัญชาการย่อยของ Brotherhood of Steel ไง
    นั้นแหละ Pentagon ครับ 55555555555555555555555

พอแล๊ะ พอหอมปากหอคอ เมาท์มากไป ม่ะดี 55555
    ทั้จริงมีอีก เยอะๆๆๆ ม่ะอยากเซดดดดดดดดอ่ะ5555
    เมาส์มาอีกเยอะๆๆนะครับ ผมชอบเพราะเป็นสิ่งที่ทุกคนคิดได้มีสิทธิ์ที่จะพูด
    จุดไหนไม่ดีต้องปรับปรุงครับ
    ส่วนโหวตผมไม่โหวต เพราะช้อย์ ไม่ถูกใจ

ทำโพสนี้ยาวหน่อย ขอโทษนะครับ ที่โรงงานของผมพอดีว่างงานครับ เพราะกำลังจะ Lay off พนังงาน

^^^^
    มีความพยายามในการตอบอย่างสูงยิ่ง

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

5555555555555555555555555555555

เมพจิงๆ ฮาด้วย

OverclockZone Member Boban's Avatar

รับได้

แม้ไม่ค่อยสร้างสรรค์ และ จขกท คงเป็นพวกไร้จินตนาการ

ถ้าต้องการความสมจริง อย่ามานั่งเล่นเกมครับ

แนะนำให้คุณ จขกท ไปนั่งกินมาม่าและดูละครไทยเถอะครับ เจ๋งกว่าเยอะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks