overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ลำโพง SAAG ยังมีใครใช้อยู่บ้าง

OverclockZone Member GFX's Avatar

Default ลำโพง SAAG ยังมีใครใช้อยู่บ้าง

ผมเคยใช้อยู่ จำรุ่นไม่ได้ แต่รู้ว่าเปน 1800w

ซื้อมาประมาณ 3-4 ปี

ฟังดูแล้วเสียงมันก้อเวิร์กดี ต่อคู่กับ audigy 2zs

เบสดี กลางค่อนข้างดี แหลมนิดหน่อย

อาจเพราะยังไม่ได้เปลี่ยนสายลำโพง ใช้ของบ้าน ๆ อยู่

อยากรู้ว่ายังมีใครใช้อยู่บ้าง อยากรู้ว่ามาตรฐานลำโพงตัวนี้มันระดับไหน

เทียบกับยี่ห้ออื่น ๆ พอดีไม่เคยลองฟังตัวอื่นเลย

OverclockZone Member leahlover's Avatar

เคยเริ่มต้นด้วยยี้ห้อนี้ สองรุ่น แต่ตอนนี้ใช้ยี่ห้ออื่นอยู่ครับ 555555555

อย่าไปอัพสายเลยครับ ลองอัพเป็นลำโพงยี่ห้ออื่นก่อนดีกว่าไหมครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ใช้รุ่น saag 1000W ลายไม้อยู่ครับ ประมาณ 6 ปีแล้วครับ ทนทึก อึด

OverclockZone Member zetec's Avatar

เกือบลืมไปแล้วนะเนี่ย

ส่วนใหญ่เป็นยี่ห้อแรกๆที่คนเพิ่งมีคอมเครื่องแรกจะซื้อ (จากเท่าที่สังเกตุในกลุ่มเพื่อนๆและน้องๆมาเมื่อหลายปีก่อน)

แต่พอหลังจากนั้นจะไปหายี่ห้ออื่น

OverclockZone Member Etan's Avatar

ผมใช้ 10s อยู่ครับ เปลี่ยน c ในวงจรไป 3 ตัวครับ ตรงที่คับปริ่งออกลำโพงกัน ที่ภาคขยาย sub แล้วก็เปลี่ยนสายภายใน และสายภายนอกครับ รู้สึกว่าเสียงกลางชัด เบสก็ดีกว่าเดิมครับ

OverclockZone Member

เป็นตัวแรกของผมเหมือนกันครับ ตัวขาวๆ model 82S(ด้านหลังมันเขี๋ยนงี้) เดิมๆ ไม่มีแต่ง
    เสียงเป็นกระดานดีเบสผมแทบจะปิดมันเลย ปิดแล้วผมว่าเพราะกว่าแต่ขาดรสชาติ ฟังได้ทุกแนวดี

สรุป ถูกใจครับ ฟังได้ไม่เคยเหนื่อยหูเลย

ตอนนี้นอกใจจับ x3 มาสามวันกำลัง burn ดอก รอฟังเสียงแท้ แล้วเตรียมโมตามกิเลศครับ *-*

OverclockZone Member boonserm's Avatar

ผมใช้ SAAG .1000 W .ตังแต่ซื้อตอนนี้คิดจะเปลี่ยนใหม่เป็น 3000 W. ยีห้อเดิมขอถามสักหน่อยครับว่าใช้รีโมท กับไม่ใช้รีโมท
    อย่างไหนดีกว่ากันครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

ใช้อยู่คับ ตัวถูกๆ ที่มันมี 2 ตัว ใช้มา 8 ปีแล้วคับยังไม่พังเลย

OverclockZone Member RX-8's Avatar

ใช้อยู่ครับ saag 1000w ใช้มาได้2ปีกว่าล่ะ ทนดีครับ

ใช้อยู่ตัว 2000 w. ใช้มาหลายปีละ volume เสียงมันแครกๆ เลยใช้สเปย ฉีดก็หาย
    ต่อคู่กะ audigy 2 แล้วเปลี่ยนลำโพง เป็น MRZ ตัวเล็กๆ(เอามาจากของแถม AVR)เสียงดีขึ้นมากเลย
    อนาคตอยากจะลองยี่ห้ออื่นบ้างละ ยี่ห้อนี้ฟังสนุกได้ครับ แต่เสียงกลางไม่ค่อยหวานเลย ฟังเพลงร้องไม่ไพเราะเท่าไหร่
    แต่ก็พอฟังได้นะสำหรับหูกระป๋องของผม อิๆ

ใช้อยู่ตัว 2000 w. ใช้มาหลายปีละ volume เสียงมันแครกๆ เลยใช้สเปย ฉีดก็หาย
    ต่อคู่กะ audigy 2 แล้วเปลี่ยนลำโพง เป็น MRZ ตัวเล็กๆ(เอามาจากของแถม AVR)เสียงดีขึ้นมากเลย
    อนาคตอยากจะลองยี่ห้ออื่นบ้างละ ยี่ห้อนี้ฟังสนุกได้ครับ แต่เสียงกลางไม่ค่อยหวานเลย ฟังเพลงร้องไม่ไพเราะเท่าไหร่
    แต่ก็พอฟังได้นะสำหรับหูกระป๋องของผม อิๆ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ใช้ตัว 680W ครับ ซื้อมาเกือบ 8 ปีละ มากับคอมเครื่องแรก

เบสนี่ X3 อายครับ (เรื่องความแข็ง) เล่น CS เสียงปืนสะใจมากกกกกกก ยังกะยิงปืนจริงเลย

เสียงกลางก็ฟังชัดเจนดีไม่แหลมบาดหูเหมือนรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้

OverclockZone Member toon ชาวโลก's Avatar
    รามคำแหง ลาดพล้าว 112

เป็นตัวแรกเหมือนกันครับอิอิ ++ สากจับตลาดกลุ่มซิงๆๆๆๆๆๆๆ 555555555 ++

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

820 w อยู่กันมาหลายมี ไม่มีงอแง

OverclockZone Member poypoy's Avatar

ยี่ห้อนี้ทำในประเทศไทยใช่ไหมครับ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

ใช้อยู่ครับ ตัวใหญ่ เขียนบอก 5500 w

OverclockZone Member amcrew's Avatar

- - กำ SAAG (ซา-อาด)
    สำหรับคนเล่นระบบเสียงที่แท้จริงแล้วมันเป็นแค่ลำโพงก๊องแก๊งนะครับ เห็นบรรยายกัน เบสดีเสียงหวาน

อยากเล่นแบบที่หูเทพเค้าบรรยายกันนั้นอย่างน้อยต้องหา av-reciever ซักตัวครับ 100w rms ต่อ แชนแนลก็บ้านแทบพังแล้วครับ
    ลำโพงดีๆหน่อย คู่นี้ผมว่าใช้ได้นะ av DENON ลำโพง JBL ส่วนจะเอารุ่นอะไรก็ตามงบท่านเลย
    ต่อแบบ optical ด้วยนะครับ สายสัญญาณเอาแบบดีๆหน่อยนะครับ เส้นละ 2500+
    งบไม่ถึงก็ต่อแบบ coaxcial เอาแบบเมตรละ 300 ก็okละ อันนี้แบบหูเกือบเทพ

ถ้าหูเทพ ก็เล่น ปรี+แอมป์ ครับ ^_^

ที่ท่านว่าเบสดี เมื่อเทียบแล้วมันจะกลายเป็นแค่เสียงกระทืบเท้าไปเลย หุหุ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by amcrew View Post
    - - กำ SAAG (ซา-อาด)
    สำหรับคนเล่นระบบเสียงที่แท้จริงแล้วมันเป็นแค่ลำโพงก๊องแก๊งนะครับ เห็นบรรยายกัน เบสดีเสียงหวาน

อยากเล่นแบบที่หูเทพเค้าบรรยายกันนั้นอย่างน้อยต้องหา av-reciever ซักตัวครับ 100w rms ต่อ แชนแนลก็บ้านแทบพังแล้วครับ
    ลำโพงดีๆหน่อย คู่นี้ผมว่าใช้ได้นะ av DENON ลำโพง JBL ส่วนจะเอารุ่นอะไรก็ตามงบท่านเลย
    ต่อแบบ optical ด้วยนะครับ สายสัญญาณเอาแบบดีๆหน่อยนะครับ เส้นละ 2500+
    งบไม่ถึงก็ต่อแบบ coaxcial เอาแบบเมตรละ 300 ก็okละ อันนี้แบบหูเกือบเทพ

ถ้าหูเทพ ก็เล่น ปรี+แอมป์ ครับ ^_^

ที่ท่านว่าเบสดี เมื่อเทียบแล้วมันจะกลายเป็นแค่เสียงกระทืบเท้าไปเลย หุหุ
    นี่หล่ะครับ ที่ผมรอฟัง ความรู้มากมายครับท่าน คือผมไม่ได้เข้ามาห้องนี้เลย อยากได้เครื่องเสียงเทพๆเหมือนกันครับ รอมีงบก่อน เดี๋ยวมาตั้งกระทู้ถามท่านเลยครับ

OverclockZone Member M-ie-M's Avatar

ต่อเข้า NAD BEE Series เลย (เฉพาะ AV Receiver ก็สามหมื่นและ)

OverclockZone Member redclubza's Avatar

ตอนนี้ใช้ 10s อยู่ครับ ฟังเวลาธรรมดาก็โอเค
    ทีเด็ด ตอนตั้งวงเหล้ากับเพื่อนนี้สิ ฟังยังไงก้อเพราะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks