Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ด้วยคับเดือดร้อนจิงๆคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ด้วยคับเดือดร้อนจิงๆคับ

คือมีอยู่ว่า ผมได้ฟอร์แมทเครื่องแล้วลงวินโดว์ใหม่เป็นsp3 ปกติเคยลงมาหลายครั้งแล้วก็ปกติดีคับ
    แต่มาคราวนี้ พอลงวินโดว์แล้วมันถึงขั้นตอนฟอร์แมทแล้ว..แล้วก็ coppy file แล้วเสร็จจากขั้นตอนนี้มันก็จะรีสตร์าทเครื่องใหม่แล้วเข้าวินโดว์ครั้งแรกถ้าปกติมันก็จะดำเนินการติดตั้งวินโดว์ของมันไป แต่นี่มันจะหยุดก่อนจะถึงขั้นตอนนี้ คือบู๊ทเข้ามาที่ก่อนจะติดตั้งวินโดว์มันฟ้องว่า..
    windows nodisk
    Exception Processing Message c000013 Parameters 75b6bf7c 4 75b6bf7c 75b6bf7c
    แล้วก็ให้เลือก cancle Try again Continuoe
    แล้วผมก็ลองเลือก ไม่ว่าอันไหนมันก็จะแฮงค์ ไม่ทำไรต่อ รอนานมากๆก็ไม่ททำไรต่อ แต่เสียง cdยังวิ่งอยู่ จนรองบู๊ทใหม่ ทำซ้ำอีกก็ยังฟ้องแบบเดิมทำนองเดิมอีก อยากทราบว่าเป็นที่อะไรรึคับ
    ก่อนหน้านี้ที่จะฟอร์แมทใหม่ เพราะใช้เครื่องปกติดีอยู่ (เครื่องนี้ใช้อยู่คนเดียว)อยู่มาวันนึงพอเปิดเครื่องขึ้นมา(ใช้ครั้งแรกของวันนั้น)เครื่องบู็ทช้ามากกว่าปกติจนสังเกตุเห็นได้ชัดมากว่าช้า มากๆ พอบู๊ทเรียบร้อย ทีนี้เข้าเน็ตไม่ได้ มันฟ้องเหมือนว่าไม่ได้เสียบสายแลนด์ ลองเช็คดู ไอพีที่เคยโชว์ไว้หายไปหมดค่าต่างที่เคยเห็นก็หายไป
    ก็เลยลองรีสโตร์ดู ก็เหมือนเดิม ก็เลยคิดว่าโดนไวรัสป่าวหว่า สแกนก็ไม่เจอเลยลองฟอร์แมทดู ก็เลยมาเจออย่างที่บอกนี่แหล่ะคับ (เน็ตปกติลองเอาโน็ตบุ๊คมาต่อแล้วเล่นได้ปกติ)
    ช่วยวิเคราะห์ด้วยคับ..น้าคับ
    สเปคเครื่องมีดังนี้
    CPU P4 3.2G S478
    M/B P4P8oo-X
    ram 1 G
    DVD Lite-on
    vga ATI PWC 9600Pro 128m agp
    hdd 120 G Segate
    PSU Tsunami 580W
    ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ

ลองเปลี่ยนแผ่นดูครับ

Comment

ลองแล้วแผ่นไหนเวอร์ชั่นไหนก็ฟ้องเหมือนกันคับ

Comment

เอา code brue screen ไปเช็คในgoogle ดูครับ...

Comment

Working...
        X