Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น CODWAW แบบยากสุดมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น CODWAW แบบยากสุดมั่ง

ใครเล่น CODWAW แบบยากสุดมั่ง

เล่นมาถึงด่่านที่ 14 ล่ะ ยากโครต ยิงเท่าไหร่ ไม่ยอมหมดซักที มันวิ่งออกมาเรื่อยๆ เซ.

ตรงภารกิจนี้ มันให้ทำอะไรครับ ผมงง วิ่งไปก็ไม่ได้ มันมีที่กั้น

Comment

สังเกตุด้านขวาคับ ตามตัวถือธงไป เกมนี้จะเน้นให้เรานำขึ้นไปก่อนแล้วพวกจะทยอยตามมา ด่านสุดท้ายแล้วคับ ศัตรูยิงกินโหดมากค่อยๆหาจังหว่ะ แล้วทลวงเข้าไปเด๋วเพื่อนก็ออกันมายิงให้ ผมชอบตอนจบของฉากนี้มาก เล่นดูแล้วจะรู้คับ อิอิ

Comment

ผมไปทางขวาอะ ยันแถวนั้นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวจะมีเหตุการณเกิดขึ่น

Comment

ผมอยู่แถวด้านขวาตรงไอคนถือธงแหละครับ ยิงศัตรูจนหมดล่ะ แล้วก็ยังมีวิ่งออกมาเรื่อยๆทีละ 2-3 ตัว

ผมรออยู่อย่างนั้น 40 นาทีได้ มองนาฬิกาตลอด เหอๆ ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย

Comment

ยันทางขวาไว้ครับ ลองโฉบขึ้นไปด้วยครับถ้ามีจังหวะ
            ผมเล่น Hardened ก็อยู่ทางขวา วิ่งๆยิงๆ ไปซักพัก มันก้อจะมีเหตุการณ์ครับ

Comment

วิ่งไปให้สุดทางเลยนะ

Comment

ผมก็ขึ้นไปทางขวาสุดแล้วนะ ยิงมันจดหมดแล้ว แต่มันมีแนวรั้วกั้นไว้อ่ะ ไม่มีทางเดินไปเลย เหอๆ

Comment

ดัน

Comment

ขึ้นไปอีกครับ จะอยู่ตรงนั้นทำไม ไปชิดๆกำแพงเลย เดี่ยวจะมีเพื่อนเรายิงเสาล้มลงมา ระวังมันทับด้วยนะ
                    แล้วคนถือธงมันจะตาย ทีนี้ก็เข้าไปได้ละ

Comment

ชิดขวาเลยเพ่

Comment

ที่ไปยืนตรงนั้นเพราะไป cap รูปอ่ะ

ผมขึ้นไปหน้าสุดเลยนะ มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยจริงๆ เล่นมาหลายรอบล่ะ รอเป็นครึ่งชั่วโมง
                        หรือว่าตัวเกมส์มันมีปัญหา ผมไม่ได้โหลดจากบิทนะ ซื้อแผ่นเอา แผ่้นก๊อป^^

Comment

ดัน

Comment

จากรูปไปยืนรอตรงถุงทรายเลยครับ ชิดซ้ายเลย ผมประมาน 5 นาทีก็ผ่านแล้ว

ถ้ามันไม่ได้ลองเล่นด่านนี้ใหม่ดู อาจเป็นบัค

Comment

ภาคนี้ง่ายกว่า CoD4 เพราะอันนั้นปืนคอมหลังๆ แรงมาก

ภาคนี้จริงๆก็แรงนะหลังๆ เพราะเจอปืนอย่าง Sturmgewehr 44 ก็ตายเอาง่ายๆเหมือนกัน

หลักการเล่นของ CoD ทุกภาคคือ ไปให้ถึงจุด checkpoint ไม่ว่าคุณจะไปถึง checkpoint แล้วตายหรือยังไงก็แล้วแต่ ขอแค่ให้บนจอมันขึ้นว่า reach checkpoint แค่นั้นแหละครับ ตายแล้วมันก็จะเกิดตรง checkpoint ใหม่

+ เวลาเล่น ต้องเดินหน้าไปเรื่อยๆ ถ้าเรายังอยุ่***งจาก spawn point หรือจุดเกิด คอมมันก็จะเกิดออกมาเรื่อยๆ ฆ่าหนึ่ง ก็วิ่งมาหนึ่ง อย่างงั้น - -" แต่ถ้าเราเดินไปข้างหน้าเรื่อยๆ เราจะไปอยุ่ตรงจุด spawn แล้วคอมมันจะเกิดขึ้นมาใหม่ไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                              X