Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง uccc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง uccc

คือ เมื่อสองวันที่แล้ว ผมไปเดินพันทิพเพื่อจะหาซื้อแรม รหัส BT ว่าจะเอามา ลาก ซะหน่อย
    แต่เดินอยู่หลายรอบก็ไม่เจอ แต่ไปเจอ ยี่ห้อหนึ่ง
    ชื่อว่า power memory 512/400 ประกันของยี่ห้อเลยคับ LT ซะด้วย มีอยู่ 2 แผง
    ที่สำคัญ ใช้ชิบ uccc อ่ะคับ
    ผมเคยได้ยินว่า ชิบตัวนี้นิยมสำหรับ OC เหมือนกัน
    แต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียด ก็เลยไม่ได้ซื้อมา
    เลยอยากทราบรายละเอียดของแรมตัวนี่อ่ะคับ
    แล้วก็ ยี่ห้อนี้ ผมไม่เคยได้ยิน ประกัน บริการเป็นยังงัยบ้างคับ ไว้ใจได้รึป่าว
    พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้ออ่ะคับ เลยมาถามความเห็น

รายละเอียดผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับ ซื้อต่อเขามาอีกทีแต่เป็นของ corsiar เจ้าของเดิมบอกว่า
    บัส 275 สบายๆไม่ชอบไฟสูง 2.5-2.6 กำลังดี ตอนนี้ผมใช้อยู่ที่บัส 260 ไฟ 2.5 เป็นตัว
    1 GB อ่ะครับ

power memory เคยได้ยินชื่อมาสองสามปีแล้ว แต่ยังไม่เคยอุดหนุนสินค้าเค้าสักที ถ้าราคา
    พอรับได้ผมว่าน่าใช้นะครับ ของมันไม่ได้เสียง่ายๆถ้าเป็น HDD ว่าไปอย่าง ผมซื้อของใหม่ WD
    320 GB ใช้สองอาทิตย์กลับบ้านเก่าเลย ดีที่มีประกันปีนึงเลยรอดตัวไป

Comment

คับ

Comment

ขอคำแนะนำเยอะๆนะคับ

Comment

UCCC ไม่เคยใช้นะครับออกตัวไว้ก่อน
          เค้าว่ากันว่าลากบัสได้ไกลพอตัวอย่างต่ำ 240 แต่กด CL ไม่ค่อยจะลง
          เล่นที่บัส 200 ยังต้องใช้ CL3 ถ้าลากไป 240 ก็ 3-4-4-8 อะไรประมาณนั้นอะครับ
          เรื่องประกันไม่เคยใช้บริการเหมือนกันครับ

Comment

Working...
          X