Announcement

Collapse
No announcement yet.

จบ หน่มน้ม ไรเดอร์ อันเดอร์เวิลล์ สักที ><*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จบ หน่มน้ม ไรเดอร์ อันเดอร์เวิลล์ สักที ><*

เล่น normal เวลาในการเคลียร์ 2 วัน ค่อยๆเล่น ค่อยๆ หยุด ไป ( เวลาในเกมไม่ทราบ ) ง่ะ
    ออกตัวก่อนว่า ไม่เคยเล่นภาคก่อนๆเลยสักภาคนะครับ โหลดเดโมมาลองเล่นแล้วเข้าท่าดี เลยลองซะ
    โดยรวม ก็สนุกดีครับ แต่ไม่รู้ว่า แฟนๆ เกมส์นี้ จะเอาไปเปรียบเทียบกะภาคก่อนๆยังไงละนะ
    ความยาวของเกมส์ไม่ยาวมาก แค่ 7-8 มิชชั่นเองมั้ง แถมบางมิชชั่น ก็วกกกลับมาเล่นฉากเดิม - -*
    (ไม่ขออธิบายรายละเอียดเนื้อเรื่องนะครับ เพราะรีบเล่น+งง นิดหน่อย แต่คร่าวๆได้ว่า แม่จ๋า -0-)

..เเล้วภาคนี้เราต้องทำไรมั้งละ ก็มี

1.ปีนๆ ป่ายๆ โหนๆ เกาะๆ ประมาณ 65-70% ของเกมส์เลยทีเดียว ><*
    2.ยิงมอน ทั้งคน ทั้งที่ไม่ใช่คน 5-10% แต่บอกไว้ก่อน กว่าจะได้ยิงสักครั้ง ปืนเราด้านหมดแล้ว 555+
    3.ว่ายน้ำ มีมากลองจาก ปีน มั้ง -*- สัก 10% ได้
    4.ขี่มอเตอร์ไซค์ 5-10% แนะนำว่าให้ขี่ถ้ามี (ไม่มีมีบางฉากก็ไปไม่ได้ สรุป จะแนะนำไมฟะ)
    5.ปริศนา 5% ที่เราต้องแก้ ถือว่าภาคนี้ไม่ยากครับ สังเกต ทำความเข้าใจกะมัน ไม่ต้องรีบ เด๋วก็ผ่านเอง

...สรุปว่าเกมส์นี้ เน้นการปีนอะครับ ไม่ค่อยได้ยิงเท่าไหร่ จะไปได้ยิงค่อนข้างบ่อยหลัง
    แต่ก็ถือว่าไม่เยอะอยู่ดี การแก้ puzzle ของเกมส์ก็อาศัยการเดา+สังเกตนิดนึง ก็ผ่านแล้ว
    ซึ่งก็คล้ายๆกับการหาทางปีนไปต่อ หรือ ปีนเพื่อไปแก้จุดๆหนึ่งเพื่อเปิดทางไปต่อนะแหละ

*ไม่เหมาะกับคนใจร้อนในเกมอย่างแรง (ไม่ค่อยมีบู้อะนะ อิอิ)
    *ต้องลองผิดลองถูกในการปีน กว่าจะรู้ น้องตูมของเราก็ลงไปวัดพื้นไม่ต่ำกว่า20-30 รอบต่อด่าน
    *หลังๆตอนท้าย คุณแทบไม่อยากใช้ปืนเลย เมื่อได้ตะลุมพุกเวทมนต์มา

ปล. ไอ้ตัวอมตะ หลงยิงตั้งนาน ตายแล้วฟื้นๆ ที่แท้รอสอยมันล้มแล้วเข้าไปตึ้บทีเดียว เลิกเกิดเลย - -* ฮ่วย
    หรือจะใช้ระเบิดฆ่ามันก็ได้ รับลองไม่พื้น แต่เปลืองนะ
    แต่หลัง ปัญหานี้จะหมดไป เมื่อเรามี ตะลุมพุก -0-

สุดท้าย..อยากบอกว่า เราตายจากการตกที่สูงมากกว่าตายกับมอนอีก
    อัตราส่วน 50 ต่อ 1 เง้อ

ผมเล่นมาทุกภาคเล่นจบบ้างไม่จบบ้างตามเรื่องตามราว เป็นแบบที่ท่านจขกท.คอมเมนท์ไว้ ทุกภาคเลยครับ อิอิ เอาไปทำเกมส์ปีนเขาคงสนุกดี

Comment

ตะลุมพุกมันคืออีหยังเกาะ

Comment

สุดท้าย..อยากบอกว่า เราตายจากการตกที่สูงมากกว่าตายกับมอนอีก
        อัตราส่วน 50 ต่อ 1 เง้อ ............ของผม100/1 อิอิ

Comment

ผมชอบภาคแรก เพล์1 อะครับ ได้อารมณ์มากๆ ทั้งตื่นเต้น น่ากลัว แก้ไข ครบรสครับ

มี ทีเร็กซ์ด้วย ตกใจมากๆๆๆๆ วิ่งหนีได้รมจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เค้าข่ายตะกูลปีนทั้งเรื่องเหมือน Price of persia ไปอีกเกมส์ --"

Comment

ด่านแรกเข้าไปเอาถุงมือยังไงครับ

ไม่ผ่านครับ

Comment

พื้นที่เต็ม เลย ลบ ทั้ง บิต ทั้งหมดเลย

เซ็ง ลืมไป ว่ามีหน่าน้มให้ดูฟรีๆ แสรดดด โหลดใหม่ 555

Comment

Originally posted by neijavit View Post
                  ด่านแรกเข้าไปเอาถุงมือยังไงครับ

ไม่ผ่านครับ
                  เริ่มที่ หันหน้าเข้าหาประตูทางที่เข้าไปถุงมือนะ ขวามือมีเสากระโพรงเล็กอยู่ด้านบน ปีนขึ้นไป เข้าไปจะเจอหิน สองก้อน เอามาวางถ่วงที่พื้นให้ประตูมันเปิดก่อนพอประตูเปิดแล้ว ก็โยนหิน สองก้อนอกมา เอามาถ่วงที่พื้นหน้าประตูถุงมือนะ พอวางปุ๊บเสาที่ประตูจะเลื่อนลงมาทั้งสองอัน แล้วก็ ยิง ใย สไปเดอร์แมน ไปที่ประตูแล้วดึงประตูให้เปิดออกมา
                  อ่านๆไปเข้าใจมั่งไหมอ่ะ

Comment

ผมเพิ่งหัดเล่นขอคำแนะนำหน่อยครับ
                    - การดูแผนที่ เราดูยังไงคับ เช่น ในแผนที่ มีการบอกไอเท่มที่ต้องใช้ในการทำภารกิจหรือไม่
                    - ภารกิจ หรือ เป้าหมาย ต่อไปที่เราต้องทำ จะมีบอกในแผนที่หรือที่ไหนบ้างครับหรือต้องมั่วเอาเอง

ผมเล่นมาได้หน่อยนึงถึงตรงที่เปิดประตูใต้น้ำตอนแรกที่ต้องเก็บ ท่อต่อประตูอันแรกที่อยู่หน้าประตู อันที่2ผมมั่วๆหาเจอเอาอ่ะครับ พอหลังจากเล่นจึงเกิดสงสัยว่าต้องมั่วไปอย่างงี้ทั้งเกมส์หรือป่าว

ขอบคุณมากครับ^^

Comment

งดเครื่องหมายดอกจันครับ กรุณาอ่านกฎด้วยครับ มันจะทำให้เกิด Bug ของบอร์ดนะครับ
                      Last edited by runnerkob; 21 Nov 2008, 00:54:18.

Comment

Originally posted by joyokeeplayboy View Post
                        ตะลุมพุกมันคืออีหยังเกาะ
                        รู้ละครับใช้มัน จริงๆๆแทบไม่ใช้ปืนเลย

Comment

นี้ไงเจ้แกถืออยู่นี่ไง ... ตะลุมพุก
                          Attached Files

Comment

ขอถามหน่อยนะครับ ในด่าน mexico ที่ให้ไปเอาเข็มขัด หลังจากหมุนตัวเฟื่องอันใหญ่ทั้งสองข้างแล้ว ทางเข้ากลางสนาม (ที่มีหัวสิงพ่นไฟนับเวลา) ก้อจะเปิด หลังจากขับมอเตอร์ไซ เข้าไปข้างในแล้วมันต้องขับแบบไหนเหรอครับถึงจะผ่านสะพานที่ขาดไปได้นะ ผมขับมอไซตกประมาณ 30 เที่ยวแล้ว ยังไม่รู้วิธีข้ามเลย (หรือว่ามีวิธีเร่งเครื่องมอไซเหรอครับ)

Comment

ด่าน mexico ตรงสะพานที่ขาดนะครับ
                              ท่านเร่งเท่าไหร่แมงกะไซค์ก็ลงเหวครับ
                              เพราะเราต้องทำการ กดสวิทซ์ ให้สะพานมันขึ้นมา ถึงจะทำการ บิดแมงกะไซค์ข้ามไปได้ครับ

*สังเกตเสา 2 ข้างกำแพงดีๆ จะมีที่ๆให้เราเกาะ เกาะแล้ว มันจะไปโยกสวิทซ์ลงมา ทำให้สะพานขึ้นมาครับ -0-

Comment

Working...
                              X