Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยกับ u torrent

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยกับ u torrent

คือว่าผมใช้โปรแกรมนี้โหลดเกมคับ
    ไฟล์โดยรวม6 GB คับ

ปัญหาคือว่า พอเริ่มโหลด อัตรารับข้อมูล เร็วมากคับ 100+ k
    แต่พอโหลดได้ซัก 2 G คับ อัตรารับข้อมูลมันลดลงเหลือแค่ 0.01 - 0.02

แต่อัตราส่ง กลับสูง เป็น 100+k ครับ

จึงอยากถามว่าปัญหานี้เกิดจากอ่ะไรหรอคับ

ปล ผมใช้ เวอร์ชั่น 1.8 คับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าคับ

ผมก็ใช้ เวอร์ชั่นนี้อยู่ครับ ไม่เห็นเป็นไรเลย โหลด COD 5 sillenhill huncockDVD และ ล่าสุด NFS UC ก็ยังไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย ไปปรับอะไรหรือเปล่าครับเพราะปกติลงโปรแกรมแล้วก็ไม่ต้องไปปรับอะไรเลย

Comment

สงสัยคนปล่อยไม่ปล่อยต่อ

Comment

เป็นปรกติครับ ช่วงท้ายๆ คนที่มีไฟล์ที่คุณต้องการจะน้อยลงเรื่อยๆ เป็นธรรมดา
        อีกอย่าง มันขึ้นอยู่กับปริมาณและคุณภาพของคนส่งด้วย

Comment

อาจจะ ไม่มีคนปล่อย หรือ คนปล่อยไฟล์น้อยลงครับ ประมาณนั้นครับ

เรื่องคุณภาพของคนปล่อยอย่างที่เค้าบอกก็ใช่ครับ
          ผมเคยโหลดซีรี่เกาหลีเรื่องหนึ่ง มีคนปล่อยอยู่ 1 คน .... แต่เค้าปล่อยให้ได้แค่ 0.1-5.2 kb/s เองครับ ( โหลด 1 ปีกว่า - -" )

ดังนั้น อาจจะไปร้องขอให้คนที่ปล่อยไฟล์แรงๆหน่อยช่วยปล่อยต่อครับ

Comment

โหลดเยอะแล้วก็ต้องปลอยเยอะหน่อยครับ เป็นธรรมดา = ="

Comment

มองในแง่ดีเรโชคุณก็ขึ้นเร็วสินะครับ ส่ง100+-
              5555+
              อย่าไปเครียดกับมันครับชีวิตก็ต้องมีขึ้นมีลง

Comment

ไม่ทราบว่าเนตความเร็วเท่าไหร่ครับ

บางครั้งuploadมันกินแบนวิดครับ อัพโหลดมาก มันจะไปเบียดแบนวิดที่ใช้ในการดาวโหลด

หรืออาจเกิดจากคนปล่อยน้อย อย่างที่ข้างบนว่า

Comment

ปกติครับ พลัดๆกันโหลดครับ คุณโหลด ต่อปาย คุณปล่อย คนอื่นโหลด ต่อปาย คนอื่นปล่อยต่อ คุณ อีกคนโหลด 555 งงเอง

Comment

เป็นปกติ ฮ่าๆๆ
                    ลองเช็คดู ว่า seed มีเยอะหรือเปล่า แล้วก็คนที่มีไฟล์ที่มี % ชิ้นส่วนงานมากที่สุดเท่าไรครับ
                    ถ้าใกล้กับเราก็ปกติ เพราะไม่มีไฟล์ให้โหลดต่อ เลยโหลดได้น้อย
                    ส่วนค่าอัพที่มากเพราะเรามี ชิ้นส่วนงานมาก คนที่โหลดใหม่เลยดึงไปจากเรามากครับ

Comment

ไฟล์ 6G น่าจะเป็น โคโล อย่ในที่ปล่อยอะมิน่าเป็นที่คนที่ seed หรอก

Comment

ความเร็วเน๊ตเท่ารัยหรอครับ สามารถ อัพ 100+ ได้นี่ไม่ใช่ adsl ธรรมดาแล้วนะเนี่ย

Comment

เหอๆ

ผมว่าแล้วต้องมีคนสงสัยเรื่องเน็ตของผม

คอว่าผมใช้เน็ตของประเทศไต้หวัน อ่ะคับ

ผมเทสสปีดเเล้ว แต่.. โง่เองคับ เอามาโพสไม่เป็นคับ

Comment

ส่งเร็ว100+นี่เรโซกระฉูดเลย

Comment

Working...
                            X