Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคำำสั่ง overclock vga อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคำำสั่ง overclock vga อย่างไร

ในตัวเลือก function การปรับ mod ต่างๆของ nvidia ไม่มีตัว function oveclock มาให้ ต้องทำยังงัยถึงจะเปิด ตัว clock ของ vga ได้ครับ

** fx5500 (inno 128bit+256mb) เดี๋ยวนี้พอที่จะเล่นเกมสูงๆได้มั้ยครับ **

ปล. เคยได้ยินว่าเปิดโดยใช้คำสั่งใน msconfig ได้ หรือ อย่างอื่นโดยใช้คำส่งในการพิมเพื่อให้มี mode overclock vga ขึ้นมาได้

ยังงัยรบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

p4 1.8a@2.7
    mb p4t533-c
    ram rd pc1066 1g
    hdd 40g 7200rpm maxton
    vga fx5500 128bit+256mb

fx5500 (inno 128bit+256mb) เดี๋ยวนี้พอที่จะเล่นเกมสูงๆได้มั้ยครับ
    ตอบ คงไม่ค่อยไหวแล้วครับถ้าจะเล่นคงต้องปรับแบบต่ำๆหน่อย
    ถ้าอยากจะ OC การ์ดจอก็ใช้โปรแกรม RivaTuner จะดีกว่า

Comment

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=815

Comment

Riva Tuner ง่ายกว่าครับ ดู Temp ได้ด้วยครับ

Comment

เข้ามาเชียร์Riva อีกคนครับ มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ 0.0

Comment

Riva Tuner แน่นอนครับ

Comment

สร้างไฟล์ text ขึ้นมาครับ แล้วก๊อบตัวนี้ไปใส่
              REGEDIT4

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\NVIDIA Corporation\Global\NVTweak]
              "CoolBits"=dword:00000003
              "QuickTweak"=dword:00010020
              แล้วก็ save เป็น ชื่ออะไรก็ได้.reg

หลังจาก save ก็ d-click ที่ไฟล์ reg นั้นครับ กด ok ok ไป ก็ใช้ได้แล้วคับ

Comment

forceware coolbit ก็ได้นะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับทุกๆคน

ขอบคุณครับ คุณ eol

Comment

...

Comment

แนะนำให้ใช้ Riva นะครับเป็นโปรแกรมที่นิยมสุดแล้วครับ -*-

Comment

FX5500 ถ้าเล่น ก็เล่นได้อยู่หรอกคับ
                        (แค่เล่นได้นะ ถ้าให้ลื่นให้สวย คงทำไม่ได้คับ)
                        ส่วนการลากนั้น ตัวนี้ทำได้ไม่เยอะเท่าไหร่คับ
                        แต่ก็ดีกว่าเดิมๆ ไม่มากก็น้อย อย่าน้อยก็คะแนนเทสดีกว่า
                        ส่วนในเรื่องการเล่นเกม คงไม่เห็นผลเท่าที่ควรคับ

Comment

Working...
                        X