Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผีหลอก X3!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผีหลอก X3!!!!

คือว่าเสียบสายอะไรปกติ เเล้วมันได้ยินเสียงจี่ๆ เเต่ทว่า เมื่อลองฟังเเล้วมีเสียงวิทยุด้วยอ่ะ เหมือนรับFMอ่ะ ทั้งๆ ที่ถอดสายสัญญาณเเล้วอ่ะ ไม่ใช่สายลำโพงน่ะ สายสัญญาณที่เสียบเข้ากาดอ่ะครับ

.....................................................................................................

รบกวนหน่อยครับผมควรทำไงดี สายดินหรือยังงัย งง ไปหมด ใครเคยเป็นบอกที ตอนนี่ฉลาดไม่ขึ้นเเล้ว ครับ

ปล.ขอบคณทุกท่านมากๆครับ

มันมีสัญญาณรบกวนแรงขนาดนั้นเลยหรอครับ -*-

Comment

ถอดสายสัญญาณนี่คือถอดจากตู้ซับเลย หรือว่าถอดจากการ์ดเฉยๆแล้วเสียบคาซับไว้
      ถ้าเสียบสายคาซับไว้แล้วมีเสียง ก็คงต้องเปลี่ยนสายสัญญาณให้สั้นลงหรือยาวขึ้นครับ เพราะสายสัญญาณเดิมมันดันยาวได้พอดิบพอดีสำหรับรับสัญญาณวิทยุ
      หรือไม่ก็ต้องหาฉนวนมาหุ้มสายอะครับ ฉนวนที่ว่านี่ฉนวนกันสนามแม่เหล็กนะครับ ไม่ใช่ฉนวนกันไฟฟ้า
      สายดินช่วยไม่ได้หรอกครับเรื่องสัญญาณกวนจากวิทยุ

Comment

Originally posted by JPS View Post
        ถอดสายสัญญาณนี่คือถอดจากตู้ซับเลย หรือว่าถอดจากการ์ดเฉยๆแล้วเสียบคาซับไว้
        ถ้าเสียบสายคาซับไว้แล้วมีเสียง ก็คงต้องเปลี่ยนสายสัญญาณให้สั้นลงหรือยาวขึ้นครับ เพราะสายสัญญาณเดิมมันดันยาวได้พอดิบพอดีสำหรับรับสัญญาณวิทยุ
        หรือไม่ก็ต้องหาฉนวนมาหุ้มสายอะครับ ฉนวนที่ว่านี่ฉนวนกันสนามแม่เหล็กนะครับ ไม่ใช่ฉนวนกันไฟฟ้า
        สายดินช่วยไม่ได้หรอกครับเรื่องสัญญาณกวนจากวิทยุ
        พอดีพึ่งซื้อสายมาเปลี่ยนซ่ะด้วยอ่าครับ เเล้ว ต้องเปลี่ยนเป็นตัวเก่าเหรอครับ เเล้วอะไรที่เป็นฉนวนได้บ้างครับ

Comment

Originally posted by nspro1825 View Post
          พอดีพึ่งซื้อสายมาเปลี่ยนซ่ะด้วยอ่าครับ เเล้ว ต้องเปลี่ยนเป็นตัวเก่าเหรอครับ เเล้วอะไรที่เป็นฉนวนได้บ้างครับ
          คุณลองสลับสายดูรึยังสายเก่าเสียบแล้วเป็นมั้ย ถ้าไม่เป็นก็
          ฉนวนกันสัญญาณก็พวกโลหะน่ะครับที่เค้าเรียกชีลด์ แบบในสายสัญญาณบางอย่าง เช่นสายcoaxจะมีชีลด์ที่เป็นฟอยล์โลหะหุ้มอยู่ และบางทีก็อาจทำหน้าที่เป็นกราวน์ไปในตัว
          มันมีปลอกลดสัญญาณรบกวนเรียกว่าอะไรจำไม่ได้ ข้างในคล้ายๆแม่เหล็ก เหมือนที่อยู่บนสายจอยplaystation ที่ขายกันจะเป็นแบบถอดได้ หามาใส่ซะน่าจะช่วยได้บ้าง
          หรือจะลองหาเทปปะหม้อที่เป็นอลูมิเนียมมาหุ้มดูก็ได้น่าจะหาย แต่ไม่รู้จะไม่มีผลกะเสียงให้แย่ลงบ้างรึเปล่านะ ผมไม่เคยลองกับสายสัญญาณเสียง

ถ้าเป็นที่สายและสายไม่แพงมากก็หาเส้นใหม่เถอะ

Comment

Originally posted by nspro1825 View Post
            ตอนนี้ถอดเเล้วเหลือเเต่สายลำโพงครับ ก็ยังเป็นอยู่ครับ เซ็งมากๆเลยครับ ทำไงดี
            ผมว่าเป็นที่สายลำโพงเเน่ๆเลยครับ เพราะว่าถอดสายสัญญาณออกมาทั้งดุ้นเเล้วยังได้ยินเสียงอยู่เลย เเล้วทำไงดีครับ รบกวนผู้รู้มาเเนะนำหน่อยครับ
            Last edited by nspro1825; 21 Nov 2008, 02:53:26.

Comment

บ้านอยู่ใกล้สถานีส่งวิทยุป่าวครับ

Comment

บ้านท่านอยู่ข้างเสาส่งป่าวเนี่ย

Comment

เป็นไปได้มั้ยครับ ที่ผมต่อสายวิทยุของทีวีไว้อ่ะครับ(กาดทีวี).... เด๋วยังงัยลองถอดดูครับ

Comment

Working...
                  X