Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลา copy file ลง thumb แล้วข้อมูลวิ่งสักพักแล้วก็ไม่วิ่งต้องรอนี่ปกติหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลา copy file ลง thumb แล้วข้อมูลวิ่งสักพักแล้วก็ไม่วิ่งต้องรอนี่ปกติหรือเปล่าครับ

โนทบุคผมเวลา copy file ที่ต้องใช้เวลาประมาณ 500MB ถึง 3-4GB ลง thumb บางทีพอก้อบไปได้สักพัก ไฟที่ thumb มันไม่กระพริบแล้ว หลอดที่บอก % การทำงานก็ไม่ขยับเลยครับ ต้องรอสักพัก(บางทีก็นานเหมือนกัน) มันถึงจะก็อบให้อีกแล้วเดี๋ยวก็เป็นอีก แต่บางทีก็ก้อบได้ปกไม่มีปัญหาอะไรเลย

อาการแบบนี้อะไรเสียหรือเปล่าครับ มีคนเคยเจอแบบนี้หรือเปล่า

ใช้ ASUS F8SN ครับ

ลองเอาตัวที่มีปัญหาไปลองกับเครื่องอื่นดูนะครับ ถ้ายังเป็น ก็ใกล้พังแล้วครับ ถ้าไม่ใช่ก็ต้องตรวจดูเครื่องของคุณละ

Comment

Working...
    X