Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากกลับใจใช้ windows ของแท้แทน แต่ไม่แน่ใจเรื่องขั้นตอน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากกลับใจใช้ windows ของแท้แทน แต่ไม่แน่ใจเรื่องขั้นตอน

คือเครื่องของคนรู้จัก เค้าใช้ windows 7 ซึ่งน่าจะเป็นของเถื่อนเพราะมี chew7hale อยู่ใน startup แล้วมันอัพเป็น windows 10 ไม่ได้ ทีนี้เลยอยากเปลี่ยนมาใช้ของแท้ แต่ผมไม่แน่ใจเรื่องขั้นตอน คือถ้าถอนเจ้า chew7 นี่ออกไปแล้ว มันจะเปิดโอกาสให้เราใส่คีย์ใหม่ที่ถูกต้องเข้าไปหรือเปล่าครับ ใช่ตรง property ของ my computer แล้วข้างๆ product key มี link ให้เปลี่ยน ใช่อันนี้หรือเปล่าครับ

หรือว่าเราควรเปลี่ยนตรงคีย์นี้ก่อน แล้วค่อยถอน chew ออก?

กำ โพสต์ผิดห้อง หาที่เปลี่ยนห้อง หรือ ลบ กระทู้ไม่เจอด้วย ทำไงครับเนี่ย
    Last edited by Jompol; 22 Jun 2016, 11:03:39. Reason: โพสต์ผิดห้อง
Working...
X