Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัด oc อ่ะคับ ช่วยสอนหน่อย am2nf6g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัด oc อ่ะคับ ช่วยสอนหน่อย am2nf6g

amd x2 3600+
    m/b asrock - am2nf6g
    ram 1g bus667 *2

เครื่องที่มีอยู่มันเริ่มช้ากว่ามาตรฐานแล้วเลยอยากจะลอง oc ดูบ้าง
    แต่ลอง oc ด้วยตัวเองดู ได้แค่ 2.3เองอ่า

เข้าไปปรับใน bios แล้วแต่ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่อ่ะคับ
    จะลองปรับตามกระทู้ที่เคยมีคนบอกไว้ เมนบอร์ดเราก้อไม่เหมือนของเค้าอีก
    ตอนนี้เลยได้แต่ ปรับตัวคูณ ปรับ fsb แล้วก้อทดแรม อ่า

ใครเซียนๆช่วยหน่อยนะครับ T T

ใช้เหมือนดันเลย ผมปรับแต่ fsb ได้ 2.5 อ่ะ

Comment

Working...
    X