Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ผมใช้ไม่ได้แล้วหรอ ครับ ขึ้นข้อความแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ผมใช้ไม่ได้แล้วหรอ ครับ ขึ้นข้อความแปลกๆ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรหลังจากที่ได้ลงวินโดว์สใหม่แล้ว พอจะเข้าใน HDD 500 จิก อีกตัวหนึ่งดันไม่เจอซะงั้นมองไม่เป็น ไดร์เลยใน My computer ครับ ทีนี้พอเข้าไปดูใน Management ก็ปรากฏตามภาพครับ

ถ้าจะถามสาเหตุก็คือ ว่าก่อนหน้านี้ผมได้ลงวิสต้าครับ (ตอนนี้เล่น XP ) มันเกิดอาการเอ๋อ รีเครื่องแล้วไม่ยอมเข้าวินโดว์สให้มันค้างตรงที่ Boot Screen หลังจากนั้นจอฟ้าก็ตามมา เป็น 0X0000000ED ครับ ผมไม่รู้จะทำยังไงก็เลยตัดสินใจลงใหม่เลย (กะว่าจะเก็บเซฟเกมส์ยังไม่ได้เลย เซ็ง) หลังจากที่ลงเสร็จก็เจอปัญหาตามที่ว่ามาครับ

เพื่อว่าท่านจะให้คำตอบง่ายขึ้นผมได้ค้นเจอกระทู้นึงอาการคล้ายกันครับ ลิ็งค์ไปดูได้ครับ
    ประจวบเหมาะที่ HDD ตัวนี้ผมใช้ Vista สร้างพาติชันซะด้วยซิ ผมจึงอยากรู้ว่าถ้าเกิดผมไปใช้วิสต้าตัวเดิมมันจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมครับ คือสามารถมองเห็นข้อมูลได้หมด (แบบว่าเสียดายข้อมูลครับ ตั้ง 500 จิก อุตส่าห์เก็บหอมรอมริบมานานแรมปี )

ถ้าท่านที่ช่วยตอบแล้วทำกลับเป็นอย่างเดิม กระผมจะขอบคุณมากๆๆ เลยครับ
    Last edited by วิหคเหินหาว; 27 Nov 2008, 00:02:13.
Working...
X