Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม4GBเห็น3GB..ผู้ควรทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นเรื่องธรรมดาครับผม ตอนแรกผมนึกว่ามันจะแก้ไขได้ แต่ว่าที่ไหนได้ครับ มันก็ยังเหมือนเดิม

Comment

>w< มี 4 กิ๊ก แต่เห็น แปลว่า อีก 1 กิ๊ก แอบไปมีกิ๊ก แน่เลยครับ อันนี้ต้องสงสัยมาก ต้องรีบโทรตามนะครับจะอยู่กันครบทุกกิ๊ก

Comment

ขอบคุณครับ.....นึกว่าเป็นอยู่คนเดี่ยว..
        แล้วใส่4GBที่เห็นอยู่3Gb..หรือเปลี่ยนไป..OCZ 800/1(1*2)1GBสองตัว..อันไหนจะเร็วกว่าครับ

Comment

Originally posted by wondertar View Post
          ขอบคุณครับ.....นึกว่าเป็นอยู่คนเดี่ยว..
          แล้วใส่4GBที่เห็นอยู่3Gb..หรือเปลี่ยนไป..OCZ 800/1(1*2)1GBสองตัว..อันไหนจะเร็วกว่าครับ
          กิ๊กเยอะ ก่า ดีก่างับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
            ควรจะไปใช้ วินโดวส์ 64 bit ครับ
            Xp หรือ vista ก็ได้ ขอให้ เป็น X64
            เครื่องเห็น 4 Gb แต่วินโดวส์เห็น 3 ก็ใช้ได้แค่ 3 ครับ เพราะวินโดวสืรู้จักแค่ใหน ก็ใช้งานแค่ที่เห็นครับ
            ใช่

Comment

ใช้ VISTA SP1 จบเห็นชัว32BIT ใช้แผ่นแท้ลง

Comment

ผมก็ใช่ rma 4 Gb ใช่แบบโหด ๆ ยังไม่เคยถึง 3 GB ซะที

Comment

Originally posted by straydogboss View Post
                  ใช้ VISTA SP1 จบเห็นชัว32BIT ใช้แผ่นแท้ลง
                  64 ต่างหากล่ะ

Comment

ใช้ 64 bit vista อยุ่ โปรแกรมก็หาลงไม่ยากนะครับ เริ่มมีโปรแกรม support 64bit มากมาย

Comment

คงต้องใช้ 64bit น่ะครับ ของผม4GB เห็น3.3 ไม่ใส่การ์ดจอเห็น3.5

Comment

ผม 32 bit เห็นครบครับ แต่อัพเดทวินโดว์ครับ

Comment

^
                          ดูที่ Windows Task Manager เห็นปรัมาณ RAM เท่าใหร่ ใช้งานแรมได้แค่นั้น
                          ตรง Physical Memory ( Total )

Comment

Originally posted by Drift View Post
                            ผม 32 bit เห็นครบครับ แต่อัพเดทวินโดว์ครับ

ตรงที่ท่านดูมันก้อเห็น4G. ละสิ.....แต่ตรงที่ใช้งานได้จริงต้องดูตรงนี้นะ Total

Last edited by My Girl; 1 Dec 2008, 06:14:37.

Comment

อ่านะ...มีคนเเนะนำให้ไปโหลดดูในคู่มือเมนบอดส์..จะมีตัวแก้อยู่จิงไหมครับ ผมหาไม่เจออะครับ

Comment

แก้ยังไงก็ไม่ได้หรอกครับ เป็นข้อจำกัดของระบบปฎิบัติการ 32 บิท

Comment

Working...
                                X