Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลัง ไปเอา จอ 19 นิ้วไวสกรีน กับ ฮาดดิส ครับ แนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลัง ไปเอา จอ 19 นิ้วไวสกรีน กับ ฮาดดิส ครับ แนะนำที

คือ กำลังเปลี่ยน จอใหม่ กับ ฮารดดิส มาใส่ ครับ

คืออยากให้แนะนำ จอ lcd 19" Widesreen ครับ ส่วนตัว อยากเล่น sumsung มากสุด
    เลยอยากใหะแนะ ให้หน่อย ครับ ตัวไหน ดีๆ ราคา กลางๆ ไม่แพงมาก

และ อีกอย้่างครับ ฮารดดิส ครับ คือ ตอนนี้ คอมผมน่าจะเปน sata รุ่นเก่าอ่ะครับไม่รุ้ว่าอ่ะไรเหมือนกัน 40 gb เอง เพราะ สั่งคอมมาลืมให้จัด hd มาด้วย เลยเอาตัวเก่าเล่นมาก่อน

อยากได้ ซัก 250 gb ฮะ แล้วเมื่อวานไปเดินดุ ตะวันนา เหน ขายอยุ่ 1700 กว่าๆเอง ไม่ทราบมานเปน sata เก่าหรือใหม่เอ่ย แล้ว ตอนนี้ใส่ตัวไหนดีครับ

บอรดผม กิกกาไบทคับ ใส่ core2duo เหนเคยถามช่าง เขาบอก ให้เอารุ่นใหม่ๆ จะเร็ว จริงหรือป่าวฮะ?

อยากให้พี่ๆ แนะหน่อยฮะ จอ กับ ฮารดดิส เอา ตัวไหน ยี่ห้อไหนดี HD ขอ 250 gb ละกันครับ ไม่แพงๆ

ขอบคุนที่อ่านอะ เล่นซะยาวววว เลย

>,<

เอ่อ เรื่องงบ นะครับ

2 อย่างประมาน 8000+- ครับ

ช่วยตอบหน่อยน้าาครับบ

><

Comment

40gb ไม่น่าจะใช่ sata นะครับ ส่วน sata เก่าใหม่ก็ใช้ด้วยกันได้ทั้งนั้น แล้วที่บอกว่าใช้ core2duo แสดงว่าบอรฺดน่าจะรองรับ sata อยู่แล้ว ซื้อเลย งบเท่ารัย

19นิ้ว wide แนะนำว่า เล่น 22นิ้ว wide ไปเลย ราคาไม่ต่างกันเลย ต่างกันแค่แบรนด์

Comment

22 ไม่ไหว พี่ ใหญ่เกินครับ

>,<

ก็น่าจาได้ sata2 250gb ละกาล พี่ มานปรามานเท่ารายหรอฮะ

ขอบคุนครับบบ

Comment

อิอิ

ฮาร์ดดิสเราใช้ ฮิตาชิ 250 กิ๊ก 1550 บาท ตอนนั้นเราซื้อ พร้อมจอ ห้าเดือนที่แล้ว 1790 บาท

ก็ดีนะ ไม่มีเบดเซกเตอร์

http://www.jib.co.th/main.htm

ดูราคาเวปจิปได้เลย เปรียบเทียบหลายยี่ห้อ

รอท่านอื่นต่อนะ ว่าจะแนะอะไร
          Last edited by choxfighter; 21 Nov 2008, 01:27:05.

Comment

นี่ๆแนะนำเลยจอ

รุ่น philips
            190CW9FB/69
            contras 12000:1 respontime 2 ms
            ที่พันทิป 4900 กว่าบาทเอง มีหลายร้านดูดีดีนะ บางร้านขาย 5300 อย่าไปซื้อ
            เข้าไปดูรายละเอียดลิงค์นี้นะ น่าใช้มาก

http://www.consumer.philips.com/cons...ER/190CW9FB-69

แต่เราใช้อยู่รุ่นนี้
            190CW8FB
            http://www.consumer.philips.com/cons...ER/190CW8FB-00
            ก็ดีงะใชได้ 6 เดือนแล้วไม่มีงอแง ไดว์เวอร์ กับ โปรแกรมของจอ ใช้ง่ายมา ของเค้าดีจริง
            แต่ไม่มีขายแล้วรุ่นนี้ เป็นรุ่นข้างบนที่บอกแทน แต่เราอยากได้รุ่นข้างบนมากเลย

เวลาซื้อคุยเรื่องประกัน กับพนักงานให้รูเรื่องเลยนะ ว่า 7 วันเปลียนได้มั๊ย หลังจาก 7 วันจะเคลมได้ต้องมี เดด พิกเซลกี่จุด ไรงี้นะ

แต่สุดท้าย ก็ต้องเปรียบเทียบด้วยตาตัวเอง อิอิ คำยอดฮิต ชอบตัวไหนเอาตัวนั้น

ขอให้โชคดี
            Last edited by choxfighter; 21 Nov 2008, 01:59:21.

Comment

ขอบคุนทุกคำแนะนำครับ

มีอีกอย่างฮะ

พอดี เน กระทุ้ HD ของ ซัมซุง

แบบ ว่า โคตรถูกๆ 500 GB 1700+

แต่ไม่สามารถไปวื้อได้ซิครับ

แถวบ้านผม คงออกไปแค่ตะวันนา แหละ

แนะนำด้วยครับ ใช้อ่ะไรดี แบบหาง่าย ตะวันนา ก้อมี 500 GB ไปเลยครับบบ

Comment

จอ BenQ T2200HD 21.5 นิ้ว 5690 บาท
                ฮาร์ดดิส ซัมซุง 500g 1790 บาท

รวม 7480 บาท เอง

อย่าไปติดยี่ห้อครับเอามาใช้อ่ะ หรือท่านเอาไว้อวดคน
                ถ้าไม่เอามาตั้งคู่กันแล้วมาจับผิดว่าอันไหนภาพดีกว่ากัน
                ผมว่ามันก็เหมือนกันหมดอ่ะ

ผมใช้ BenQ T2200HD เพื่อนมาเทีั่่ยวบ้านยังร้องเทพเลย

Comment

Working...
                X