Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไม่ค่อยเห็นมีคนใช้ HD4830

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไม่ค่อยเห็นมีคนใช้ HD4830

เห็นมีแต่ใช้ HD4670 หรือไม่ก็ HD4850 กันส่วนใหญ่ ที่ไม่นิยมเพราะมันยังไม่คุ้มราคา หรือคับ

HD4830 เล่นของยี้ห้อไรดีคับ

Originally posted by charoenpon View Post
    เห็นมีแต่ใช้ HD4670 หรือไม่ก็ HD4850 กันส่วนใหญ่ ที่ไม่นิยมเพราะมันยังไม่คุ้มราคา หรือคับ

HD4830 เล่นของยี้ห้อไรดีคับ
    ผมว่ามันกึ่งๆ กลางๆ อ่ะครับ 4830 มันต้องใช้ 6pin แต่ 4670 มันไม่ต้องใช้อ่ะครับ ประหยัดตัง
    แต่ในความคิดผมมันก็น่าใช้นะครับ 4830 อ่ะ มันใช้ชิป RV770 เหมือน กับรุ่นพี่แหละครับ น่าเล่นดี
    OC โหดๆ หน่อยก็น่าจะแรงนะครับ

Comment

มันยังไม่ค่อยมีขายอ่ะ

Comment

มาลงชื่อ

Comment

ของใหม่ก็เงี๊ยเเหละครับ ตอนนี้ในไทยยังเปิดตัวไม่กี่ยี่ห้อเอง

เด๋วก็คงหันมาเล่นกัน เพราะมันใกล้เคียง 9800Gt เอาใจคนค่ายแดงชะมัด

Comment

ถ้าเอา 4830 มือหนึ่ง บวกเพิ่มไม่กี่ร้อย ไปถอย 4850 มือสองดีกว่าครับ

เพราะงั้นก็เลยกลายเป็น 4670 แทน

Comment

แรงดีนะครับ ผมซื้อมาลองกับ ฟีนอม 9550 ไครซิส ภาคใหม่ เปิดสุดไดสบายๆ AA 1 สเตป นะครับ
              ไม่กินไฟด้วยครับCOOLERMASTER EXTREAM POWER 460W นิ่งๆ เลยครับ

Comment

บริโภคไฟพอๆกับ4850มาก
                ไหนๆจะจ่ายค่าไฟขนาดนี้แล้วเล่น4850ไปเลยดีกว่า

Comment

แรงจะตาย 4850 นะ

Comment

ยังตัดสินใจ ไม่ค่อยได้เลย ว่า เอา HD4830 หรือ HD4850 งบก็มีจำกัดไม่อยากซื้อแพง ของราคาตกเร็วมากสมัยนี้ อีกใจนึงก็อยากได้ แรงไปเลย ใช้ PSU RaidMax 530 ไหวไหม

Comment

530 เปิดได้ทั้ง 4850 4830 ครับ VGA ไม้ได้กินไฟอะไรมากมายครับ PSU ระดับ นี้ ใช้ได้ครับ

งบไม่จำกัดก็ซื้อ 4850 ครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่คับ PWC 4830 แรงใช้ได้เลย ตัวเดวกับท่านwikorn เดี๊ย

Comment

ผมอยากจะบอกว่า มันไม่ได้แรงต่างกับ 4850 เลยครับ

ใครซื้อ 4850 ref มือสองนะ มาซื้อตัวนี้ยังดีกว่า oc นิดๆ ก็แรงเท่ากันแล้ว

แถมเย็นกว่ามากๆ ซิงค์เดิมๆนี่แหละ

Comment

HD4830 powercolor กับ HIS 2 ยี้ห้อนี้ ความแรงต่างกันไหม OC ต่างกันไหม

Comment

ในหมวด IT Markat เห็นขายกัน 4000 กว่า ๆ HD4850 นะ
                              ถูกกว่า 4830 บางยี่ห้อ

Comment

Working...
                              X