Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำครับ เซพเกมอยู่ดีๆหายไปเฉยๆครับthe witcher enhanced

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำครับ เซพเกมอยู่ดีๆหายไปเฉยๆครับthe witcher enhanced

ผมก่อนออกจากเกมก็เซพไว้ปกติอะครับแต่ว่าผมเดินออกจากประตูบ้านเท่านั้นละครับเกมก็ขึ้นหน้าจอดำๆแล้วกะหลุดเด้งออกมาครับผมกะไม่ได้คิดไรปิดเครื่องนอนตื่นมาเข้าเกมจะเล่นโหลดแล้วเซพเกมที่เซพไว้เป็น10หายหมดเลยครับทำไงดีโหดร้ายมากผมเล่นจนถึงบทที่3กลางๆแล้วอะครับใครรู้ช้วยผมที่อดนอนเล่นมาตั้งนานT_T

เกมนี้หรือเกมโดยทั่วๆๆไปจะอยู่ My documents นะครับ
    ถ้าไม่อยู่ ลองดูในโฟลเดอร์เกมดู

Comment

มีแต่โฟลเด้ออะครับMy documents ว่างเปล่าในโฟลเด้อเกมที่ติดตั้งกะไม่มีโฟลเด้อsaveครับT_T

Comment

ลองใช้ system restore เลยครับ

start > program >Accessories > system tools > system restore

ย้อนเวลาไปเลยครับ ฮิฮิ

Comment

-โพสต์ซ้ำ
          Last edited by peeman; 21 Nov 2008, 12:09:33.

Comment

เจอแล้วครับ เพื่อนผมอิอิ เหมือนกันเลยครับ ถามไปหลายกระทู้ไม่มีคนตอบมา searchก็ไม่เจอวิธีแก้

สงสัยไม่ค่อยมีคนเป็นกัน สุดท้ายลบเกมไปแล้ว รอเปลี่ยนการ์ดจอไหม่

น่าจะเป็นที่ spec เครื่อง เพราะเวลาเกมเด้ง save มันจะหายไปเลย สาเหตุที่เด้ง ก็น่าจะเป็นเพราะ
            spac ที่ไม่พอมั้ง เพราะท่านอื่นๆก็ไม่เห็นเป็น

คุณลอง ปรับความละเอียดน้อยๆสิ เอาลื่นๆอะ ดูว่ามันจะหลุดอีกไหม

Comment

Originally posted by peeman View Post
              เจอแล้วครับ เพื่อนผมอิอิ เหมือนกันเลยครับ ถามไปหลายกระทู้ไม่มีคนตอบมา searchก็ไม่เจอวิธีแก้

สงสัยไม่ค่อยมีคนเป็นกัน สุดท้ายลบเกมไปแล้ว รอเปลี่ยนการ์ดจอไหม่

น่าจะเป็นที่ spec เครื่อง เพราะเวลาเกมเด้ง save มันจะหายไปเลย สาเหตุที่เด้ง ก็น่าจะเป็นเพราะ
              spac ที่ไม่พอมั้ง เพราะท่านอื่นๆก็ไม่เห็นเป็น

คุณลอง ปรับความละเอียดน้อยๆสิ เอาลื่นๆอะ ดูว่ามันจะหลุดอีกไหม
              ขอบคุนทุกท่านครับที่ช้วยเหลือผมคงมะเล่นต่อแล้วครับหมดแรงT_Tคงลบเกมและเก็บเข้ากรูไว้อะครับsystem restore
              ย้อนไป4วันเข้าเกมเซพเกมก็มะมีเช่นกันครับท่านเศร้าเรื่องสเป้คเครืองนั้นผมเล่นด้วยการปรับตำสุดแล้วครับขอบคุนทุกท่านที่ช้วยเหลือครับสรุบว่าต้องเล่นใหม่หมดสถานเดียว?T_Tไว้อาลัย...1จึกthe witcher...อาแมนT_T

Comment

Originally posted by overhot View Post
                ผมก่อนออกจากเกมก็เซพไว้ปกติอะครับแต่ว่าผมเดินออกจากประตูบ้านเท่านั้นละครับเกมก็ขึ้นหน้าจอดำๆแล้วกะหลุดเด้งออกมาครับผมกะไม่ได้คิดไรปิดเครื่องนอนตื่นมาเข้าเกมจะเล่นโหลดแล้วเซพเกมที่เซพไว้เป็น10หายหมดเลยครับทำไงดีโหดร้ายมากผมเล่นจนถึงบทที่3กลางๆแล้วอะครับใครรู้ช้วยผมที่อดนอนเล่นมาตั้งนานT_T
                ผมเคยเป็นนะครับ มันจะเด้งออกจากหน้าจอ อาจเป็นบัคของเกมครับ เพราะเกมมันจะ AUTOSAVE ใช้เราเวลาโหลดฉากอะครับ บางทีมันกำลังเซฟอยู่ดีๆแต่ก็เด้งออกมามันเลยทำให้ไฟล์เซฟเกมเสียไปครับ ผมเลยใช้วิธี เซฟก่อนเข้าประตูแล้วเก็บไฟล์เซฟไว้ประมาณ3ไฟล์

Comment

เล่นเกมกันก็ คอย Back up กันบ่อยๆๆนะครับ

Comment

Working...
                  X