Announcement

Collapse
No announcement yet.

@ เอาอะไรเช็ดกาวที่เหลือจากการลอกสติ๊กเกอร์ออกจากฝาบนของ notebook บ้างครับ @

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @ เอาอะไรเช็ดกาวที่เหลือจากการลอกสติ๊กเกอร์ออกจากฝาบนของ notebook บ้างครับ @

พอดีกำลังจะลอกสติ๊กเกอร์ใสออกจากฝาบนของ notebook ครับ
    แล้วมันคงมีกาวเหลืออยู่บ้าง เลยอยากรบกวนถามว่า กาวพวกนี้เราควร
    จะเอาอะไรไปเช็ดมันออกดีครับ

ลองพวก Alcohol ดูครับ แต่แนะนำพวกน้ำยาเช็ดจอLCDใช้ดีมากเช็ดทั้งจอทั้งบอดี้ได้เลย

Comment

ที่จริงมันไม่มีกาวไม่ใช่เหรอ?
      ของผมที่เคยแกะออกไป มันเป็นสุญญากาศนะ

Comment

สเตคลีน หาได้ตาม 7eleven

Comment

วิธีผม ลองใช้สก๊อตเทปใสแปะแล้วลอกออกครับ ทำไปเรื่อยๆๆเดี๋ยวมันก็ออก

Comment

เอายาหม่องทาตรงที่เป็นกาวแล้วก็เอากระดาษทิชชู่เช็ดครับ ถูไปเรื่อยๆ ก็ออกครับ
            แต่ปกติสติกเกอร์ที่ติดบนฝามันจะเป็นสูญญากาศนะ

Comment

สเตคลีน ขีดออกครับ แน่นอน วิธีนี้

Comment

ผ้าชุปน้ำยาสำหรับเช็ดผิดคอม ถูๆเอาครับ^^

Comment

Working...
                X