Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอ LCD 22-26' สำหรับทำานกราฟฟิคทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจอ LCD 22-26' สำหรับทำานกราฟฟิคทีครับ

งบ 15000 ใช้จอทำงานตัดต่อ vdo / CG graphic

ผมมีสองทางเลือกคือ 22' ต่อจอคู่ กับ 24' เดี่ยวๆ เลือกรุ่นไม่ถูกครับ
    เล็งคร่าวๆ samsung t260 - t220 ไม่ชัวร์ว่าดีกับงานที่ซีเรียสค่าสีหรือไม่ เพราะถ้าพอร์ทงานแล้วโดนเด้งกลับมาแก้สีอีกไม่สนุกแน่ๆ ขอแบบ No Glossy ครับ

แล้วก็ไม่ทราบว่าเงื่อนไข dead pixel หมายคามว่าใน 3 ปีเกิด 1 จุด ไปขอเปลี่ยนได้เลยหรือไม่

รบกวนเซียนๆ เทพๆ ช่วยด้วยครับ แนะนำร้าน ถูกๆ ด้วยก็ดีครับ
Working...
X