Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูการบ้านผมให้ทีนะคับ สารสนเทศ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูการบ้านผมให้ทีนะคับ สารสนเทศ

โจทย์คือให้ผมวาดรูปเครือข่ายว่าโยงกันยังไง ใครพอมีความรู้รบกวนบอกทีนะคับ

โจทย์มีว่า บริษัทข้ามชาติ มี 5 แผนก
    1 การเงิน
    2 การตลาด
    3 ธุรการ
    4 HR
    5 บริการลูกค้า

มีปริ้นเตอร์ 5 ตัว

แต่ละแผนกใช้pc 15ตัว โดยแต่ละแผนกต้องห้ามใช้ ปริ้นเตอร์มากกว่า 2 ตัวอาคารมี2อาคาร ใช้เมนเฟรมคับ
    เชฟเวอร์แม่อยู่ที่ ญี่ปุ่น

ตึก1 ตึก2
    การเงิน HR
    การตลาด บริการลูกค้า
    ธุรการ

ผมจะใช้โยงแบบเร้าเตอร์ HUB หรือ BUSได้ไหมคับแล้ว เครื่องแม่ที่ญ๊่ปุ่นจะโยงเข้ามาหา pcตัวลูกไงดีคับ ไงขอบคุณมากคับ
Working...
X