Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าเอา com set มาดูหนังเนี่ย ดีกว่ามั้ยครับ ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าเอา com set มาดูหนังเนี่ย ดีกว่ามั้ยครับ ????

กะลังคิดอยู่ว่า อะไร มันจะให้สิ่งที่ดีกว่ากัน
    ระหว่าง ไปซื้อ home theater set ราคาประมาณ หมื่น
    กับ com set มือ 2 ที่การ์ดจอเป็นพวก ATi กะ sound card กลาง อ่ะครับ
    แล้วเอามาต่อเข้า HDMI ที่ LCD TV เอา (ยังไม่รวมลำโพง analog 5.1 พอแระ)

แต่ com เองมันก็ multi purpose อ่ะครับเก็บหนังก็ได้เปิดดูจาก HDD เอา

แต่คิดว่าเรื่องเสียง com คงกินขาด แต่ภาพนี่แหละ คงเป็นปัญหาใหมญ๋ เพราะเอา NB มาต่อเข้า TV แลว้มันดู จืดอ่ะ (ผ่าน VGA input , GF8400M) ครับ
    ถ้าเป็นพวก Ati เนี่ย สีสัน มันจะสวยกว่า มั้ยครับ ถ้าเทียบกับ จากเครื่องเล่น DVD เองเลยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ผิดห้องปล่าวไม่รู้ แต่ที่นี่คงมีคนทำแบบนี้ อ่ เลยมาถาม
Working...
X