Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเมาส์ปากกาให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเมาส์ปากกาให้หน่อยครับ

อยากให้ช่วยบอกวิธีเลือกซื้อหรือไม่ก็บอกเป็นตัวสินค้าเลยครับ

ขึ้นอยู่กับงบกับการใช้ครับ
    ตามความคิดผมนะครับ จากที่เคยลองใช้มา
    ของดีๆ ใช้แบบโปรเฟสเลย แต่แพงหน่อยก็พวก wacom ตั้งแต่ หลักพันกว่าบาทจนถึง หลักหมื่น
    รองลงมาก็ Lapazz ตัวนี้เหมาะกับมือกลางๆ คุณภาพโอเค สมราคาดี มีตั้งแต่พันกว่าๆ ถึง สามพัน(มั๊งนะครับ)
    ส่วนจีเนียส เหมาะกับไว้เขียนเล่นๆ เสียมากกว่า(รุ่นเล็กๆ นะครับรุ่นใหญ่ๆ ไม่เคยใช้เลยไม่สามารถบอกได้)

ราคาต่างกันเนื่องจากหลายๆ ปัจจัยครับเช่น วัสดุที่ใช้, ลักษณะอุปกรณ์เช่น การรองรับน้ำหนักการกดกี่ระดับ, ความ
    ไวของพอยเตอร์, ฟังก์ชั่น อื่นๆ เป็นต้นครับ

ปล. ของอย่างนี้ต้องลองขีดๆ เขียนๆ ด้วยตนเองก่อนตัดสินใจนะครับ น้ำหนักมือแต่ละคนต่างกัน

Comment

Working...
    X