Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++งานเข้าแล้วคับคอมเปิดไม่ติด+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++งานเข้าแล้วคับคอมเปิดไม่ติด+++

สเป็ค
    e8200
    OCZ800 1x2G
    p5k
    hdd ซีเกท 250G
    8800GT
    Tagan800W
    เมื่อคืนเล่นอยู๋ดีๆคับปิดเครื่องตามปกติ จากนั้นตอนเช้ามาเปิดเครื่องใหม่ไม่ติดเลยคับจอไม่ติดไฟpsu
    พัดลมทุกอย่างติด แต่ไม่มีเสียงbiosติ๊ด เลยลองปิดแล้วเปิดใหม่บางครั้งก็มีเสียงติ๊ดดังประมาณ4-5-6ครั้งได้ เลยลองเคลียbiosดูถอดถ่านออกแล้วสลับjumper ทิ้งไว้ซักพักแล้วใส่คืนเปิดเครื่องก็ไม่ติดเหมือนเดิมคับ ลองถอดแรมใส่ทีละอันก็ไม่ติด ตอนนี้ที่สงใสคิดว่าboard หรือไม่ก็CPUแต่ผมคิดว่าน่าจะboard ใครมีประสบการณ์ตรงมาช่วยแนะนำทีคับเครียดมากมาย
    Last edited by hurahara; 21 Nov 2008, 19:29:37.

มี การ์ดจอ อันอื่นไหมครับ psu ด้วย ที่จะลองเทส

Comment

ลืมเสียบปั๊กหรือป่าว อะล้อเล่น

Comment

วันนี้ยกไปที่ร้านแล้วคับเอาไปหมดยกเว้นpsuปรากฏว่าที่ร้านเปิดติดคับใช้psuบ้านๆผมอึ้งเลยกลับมาที่หอเลยเอาเจ้าBZ800Wมาเปลี่ยนจากโหมดเทอโบร์เป็นนอมอนทีนี้บูทได้คับเข้ามาตอบกระทู้ได้นี้แหละตอนซื้อมาBZผมมันตั้งมาโหมดเทอโบยังไงเดียวลองเทศโหมดเทอโบอีกทีก่อนนะคับขอบคุณที่ชี้แนะคับ

Comment

เวนกำฺBZ800Wลองโหมดเทอโบก็ใช้ได้ปกติคับ งงชิบหายเลยตอนนี้ เมื่อเช้าผมนั่งเคลียbiosตั้ง3-4รอบแล้วก็ยังไม่ได้ทีนี้กลับได้ใครพอจะมีประสบการณ์มาเล้าสู่กันฟังหน่อยคับไว้เป็นความรู้

Comment

ลูกเล่นเยอะเกินครับ ไม่เคยใช้ อิอิ

Comment

Originally posted by hurahara View Post
              วันนี้ยกไปที่ร้านแล้วคับเอาไปหมด ยกเว้นpsuปรากฏว่าที่ร้านเปิดติดคับ ใช้psuบ้านๆผมอึ้งเลยกลับมาที่หอเลยเอาเจ้า BZ800W มาเปลี่ยนจากโหมดเทอโบร์เป็นนอมอน ทีนี้บูทได้คับเข้ามาตอบกระทู้ได้นี้แหละตอนซื้อมา BZ ผมมันตั้งมาโหมดเทอโบ ยังไงเดียวลองเทศโหมดเทอโบอีกทีก่อนนะคับ ขอบคุณที่ชี้แนะคับ
              อิอิ เขาเรียกว่าแพ้มือช่าง

Comment

กลัวมันจะเป็นอาการเตือนว่ามีอุปกรณ์กำลังจะลาโลกอยู๋คับอย่างนี้ยิ่งปวดหัวเพราะไม่รู้ว่าตัวไหนมันจะเสีย

Comment

ขนาดคอมเทพๆยังต้องเครียด -*- แล้วคอมตู เฮ้ออ เซง

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับ หลายครั้งเหมือนกัน วิธีแก้ของผมคือถอดแรมหมดแล้วใส่ทีละแผง ใส่ๆถอดๆจนกว่ามันจะติดนั่นแหละ ได้ผลทุกครั้ง(บางครั้งทีเดียวได้ บางครั้งต้องทำเกือบสิบรอบ) ปัจจุบันก็ยังใช้ได้ดีทุกอย่างนะครับ ผมคิดว่าคงเป็นเพราะโอเวอร์คล็อกเอาไว้แล้วมันคงเกิดอาการเอ๋อเป็นครั้งคราว ทั้งที่ตอนใช้โปรแกรมเทสก็ผ่านหมด เล่นเกมหนักๆก็ไม่มีปัญหาอะไร มาเป็นแค่เปิดไม่ติดหลังจากปิดเครื่องข้ามคืนนี่แหละ

ผมใช้ BZ600 ปรับโหมด Turbo เหมือนกัน
                    Last edited by TaBris; 21 Nov 2008, 21:41:51.

Comment

ตอนนี้ก็กลับมาใช้ค่าocเหมือนเดิมได้แล้วคับ แต่ยังไงก็ต้องรอดูต่อไป

Comment

Working...
                      X