Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยบกับครอสไฟร์คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยบกับครอสไฟร์คับ

มันใช้การ์ต่างยี่ห้อ ต่างรุ่น ต่างสเปค แต่atiเหมือนกัน ครอสกันได้ไหมคับ
    ไม่อยากลอง เดวมัน ตูมมมม กลัวจะเศร้า
    แล้วพาวเวอร์เท่าไหร่พออ่ะ 480แท้พอม่ะ

ดันๆ รอคนมาตอบ

Comment

น่าจะไม่ได้

อยู่ที่การ์ดนะว่ามันกินไฟเท่าไหร่

Comment

ไม่ได้ครับ ......

อีกอย่างถ้าเอารุ่นที่ต่ำๆมา CF กับการ์ดรุ่นสูงๆ .... มันก็จะปรากฏว่า การ์ดตัวรุ่นต่ำๆจะฉุดคุณภาพของการ์ดรุ่นสูงๆลงมาครับ

ป.ล. ได้ยินมาแบบนี้ครับ ._.V

Comment

อีกสักทั่นมาคอนเพิร์มจิ

Comment

ลองเข้าไปอ่านในนี้เล่นๆดูล่ะกันครับ อาจจะเก่านิ๊ดดดนึง
            ลิงค์จ้า --->> ATI CrossFire Multi-GPU Technology

สรุปก็ประมาณว่า " ขอเพียง เป็นการ์ดจอที่ใช้ GPU ในรุ่นเดียวกัน จะเป็นยี่ห้อใด มีแรมบนการ์ดไม่เท่ากัน ก็ไม่เป็นไร "

Comment

Originally posted by Open View Post
              ลองเข้าไปอ่านในนี้เล่นๆดูล่ะกันครับ อาจจะเก่านิ๊ดดดนึง
              ลิงค์จ้า --->> ATI CrossFire Multi-GPU Technology

สรุปก็ประมาณว่า " ขอเพียง เป็นการ์ดจอที่ใช้ GPU ในรุ่นเดียวกัน จะเป็นยี่ห้อใด มีแรมบนการ์ดไม่เท่ากัน ก็ไม่เป็นไร "
              ขอบคุณงับ

Comment

Working...
              X