Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สอบถาม] สติ๊กเกอร์ประกันที่แปะทับฝาใต้เครื่องของ acer สำคัญมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สอบถาม] สติ๊กเกอร์ประกันที่แปะทับฝาใต้เครื่องของ acer สำคัญมากมั้ยครับ

สติ๊กเกอร์ประกันที่แปะทับฝาใต้เครื่องของ acer สำคัญมากมั้ยครับ

เพราะตอนนี้ัมันแหว่งไปครึ่งชิ้นได้แล้วมั้ย = = "

ไม่ทราบว่าถ้าขาดหรือหลุดไปจะมีผลต่อประกันมั้ยครับ

เพราะคราวก่อนเข้าศูนย์ซ่อมเมนบอร์ดไม่เห็นเค้าจะแปะให้ใหม่เลย

ขอบคุณครับ

ถ้าอยู่ในประกัน ก็สำคัญครับ

Comment

ประกันจากศูนย์ Acer อยู่ที่ S/N ครับและจากใบเสร็จนับจากวันที่ซื้อ สติกเกอร์ที่ว่า ขาดไปนั้น น่าจะเป็นประกันของร้านที่ซื้อมาใช่มั้ยครับ ถ้าจะให้ชัวให้ศูนย์ เช็คประกันจาก S/N ของเครื่องชัวสุดครับ

Comment

ผมให้ IT City เพิ่มแรม แล้วจนท. บอกไม่เป็นไรครับ(ที่แปะรูน๊อตนะครับ)

Comment

ผมกรีด ตั้งแต่ยังไม่หมดประกันล่ะ

Comment

กรีดวันที่ซื้อเครื่องเลยดีกว่า อิอิอิ

Comment

*0*

สติ๊กเกอร์ของ acer เลยนะครับ แปะทับพาดฝาใหญ่เลยเนี่ย

Comment

Working...
              X