Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรแปลง .mkv > DVD ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โปรแกรมอะไรแปลง .mkv > DVD ช่วยแนะนำหน่อยคับ

พอดีโหลดหนัง Hi-def กังฟูแพนด้ามา อยากจะไรท์เก็บใส่ DVD มันน่าจะพอ เลยอยากไรท์เก็บไว้ ถ้าเอามาดูกับเครื่องเล่น DVD ได้ด้วยยิ่งดีเลยคับ ช่วยบอกโปรแกรมหน่อยเด้ออ ^^

สนใจเรื่องคุณภาพของมันมั้ยล่ะ
    เรื่องแปลงหนังนี่ต้องคุยกันยาวครับ

Comment

ใช้ VSO ConvertxtoDVD ครับ โปรแกรมนี้ไม่ค่อยเน้นหน้าตาเมนูนะครับ ใช้งานง่าย แต่คุณภาพหลังรวมนี่ชัดครับ เอาเป็นว่าเกิน 95%(ไม่รู้จะใส่ตัวเลขกี่%ดี ถ้าเทียบกับ vcd master ถือว่ารวมออกมาได้ดีกว่า vcd master มาก ถ้าไฟร์มาจาก dvd หรือ ไฮเดฟต่างๆ) ถ้าไม่บีบมากจนเกินไป ส่วนใหญ่ผมจะรวม anime ที่เป็น mkv ที่ริบมาจาก dvd เลย มันแยกซัพกับเสียงให้ด้วย แต่ในเมนูจะไม่มีให้ตั้งค่าเสียงและซัพต้องใช้ปุ่มในรีโมทเปลี่ยนเสียง-ซัพเอาเอง

ส่วนคุณภาพของภาพในหน้าจอ tv ของคุณ แนะนำไฟร์มารวมไม่ควรเกิน 250 นาที ถ้าอยากให้คุณภาพอยู่ในขั้นดีมากอยู่ ถ้ามากกว่านั้นไม่แน่ใจครับ

http://www.vso-software.fr/products/convert_x_to_dvd/

ลองไปหาในบิทดูก็ได้นะ น่าจะมี

ปล.ตั้งแต่ดูแต่ในคอม พอลองเอาโปรแกรมมาแปลงแล้วดูใน TV ไม่กลับไปดูในคอมอีกเลย ถึงจะเสียเวลาในการทำอยู่บ้างก็เถอะ

Comment

ConvertXtoDVD อีกหนึ่งเสียงครับ

Comment

ดันให้พี่ฝน
          งุงิ

Comment

ผ่านมาเจอพอดี ขอบคุณ คนบอกวิธีอีกคนละกันครับ

คัมซามีดา สุดๆ ฮิ้วววววว โอเวอร์คล็อคโซนนี่ เป็นเว็บดีที่หนึ่งเลย ศูนย์รวม สังคมแหล่งความรุเทคโนโลยี

Comment

ConvertXtoDVD 4 โปรแกรมนี้เจ๋งมาก ขนาด เสียง dts ยังแปลงได้เลย แต่มีปัญกาเรื่อง subtitle

Comment

ผ่านมาเจอ กำลังอยากรู้พอดีเลย ครับ ขอบคุณมากๆๆๆ

Comment

Originally posted by rino View Post
                  ConvertXtoDVD 4 โปรแกรมนี้เจ๋งมาก ขนาด เสียง dts ยังแปลงได้เลย แต่มีปัญกาเรื่อง subtitle
                  เห็นด้วยครับเรื่อง Subtitle มีปัญหาครับผมแนะนำอีกโปรแกรมครับได้คุณภาพภาพสูงกว่า ConvertXtoDVD
                  คือ TMPGEnc DVD Author 3 with DivX Authoring ครับเท่าที่ลองยังไม่เคยเจอปัญหากับซับแบบ ConvertXtoDVD ครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ WinAVI All in One Converter แปลงชัดดีนะครับ แต่ยังไม่ได้ลองใช้เทียบกับ ConvertXtoDVD 4 ไม่รู้อันไหนจะดีกว่า

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                      ConvertXtoDVD อีกหนึ่งเสียงครับ

Comment

ตอนนี้โปรแกรมไหนใช้ง่าย คุณภาพแจ่มๆ

กำลังจะแปลง .mkv ลงแผ่น DVD ครับ HDD เต็มหมดแล้ว

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไรครับ

Comment

โปรแกรมไหนดี

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Comment

ใช้โปรแกรม devede ครับ freeware ด้วย เอิ๊กๆ

Comment

Working...
                              X