Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD SEATGATE 250GB !! ปัญหาที่ HDD หรือ Windows ครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD SEATGATE 250GB !! ปัญหาที่ HDD หรือ Windows ครับ !!

HDD SEATGATE 250GB !! ปัญหาที่ HDD หรือ Windows ครับ !!

พอดีปกติใช้ HDD 80Gb เป็น IDE อยู่นะครับ

แล้วเมื่อประมาณ 2วันที่ผ่านมา ผมไปซื้อ Seagate 250GB มาเป็น SATA-ll

แล้วก็จัดการแบ่ง พาทิชั่น เรียบร้อยแล้ว พร้อมที่จะเข้าสู้ขั้นตอนลง windows !!

แต่หลังจากที่ลง เสร็จแล้วจะเข้าสู่ install windows ครับ มันขึ้นจอฟ้าทันทีเลย

ไม่ทราบว่ามันเป็นที่ HDD หรือแผ่น windows ครับ ปกติแผ่นนี้เป็น XP 2006 Profess SV Pack 2 ผมใช้ลงมาหลายเดือนแล้ว ( สำหรับ HDD IDE ) ก็ไม่มีปัญหา

แต่พอมาลง SATA-ll นี้รู้สึกมันจะเพี้ยนๆนะครับ ปัจจุบันนี้ใช้ Quick PC แทนไม่มีปัญหาครับ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ถ้าแผ่นไม่ได้โมใส่ไดร์ฟเวอร์ SATA มาให้ ขึ้นจอฟ้าก็เรื่องปกติ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
      ถ้าแผ่นไม่ได้โมใส่ไดร์ฟเวอร์ SATA มาให้ ขึ้นจอฟ้าก็เรื่องปกติ
      ซื้อมามันไม่ให้อะไรเลยครับ

นอกจาก สาย SATA แถมสายไฟผมต้องซื้อเองอีก ( มันบอกว่าหมด )

Comment

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ - - *

Comment

เมนบอร์ด รุ่นอะไร

Comment

Asus P4S800D-X ครับ เก่าหน่อยครับ - -*

Comment

ผมว่าบางทีเปนที่แผ่นวินโดวส์นะคับ

เพราะผมเคยเปนบ่อยเวลา ตอนบูทอ่ะได้แต่ตอนที่มัน starting windowsไรนี้หละ จอฟ้าเรยคับ

ลองหาแผ่นที่ลงได้กับSATAดูคับ

Comment

ยังไม่ทราบสาเหตุที่แท้จริง - -*

Comment

ลองหาวินโด้วส์ที่รองรับ driver sata ดูก่อนครับ พวก SP3

Comment

อยู่ที่วินโดว์ครับ ตามด้านบนเลย

Comment

ลองหาตามเวปบิตของ skz ดูสิมีไดร์เวอร์ SATA มาให้ด้วย
                      --------------------------------------------
                      ไม่ได้เชียร์แต่ใช้ตัว ORI อยู่เสถียรดี อ้อก่อนลงจดซีเรียลด้วยนะเพราะมันไม่ออโต้จ้า

Comment

Working...
                      X