Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Slient Hill Homecoming

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เกมนี้บน pc ผมว่าใช้ คีย์บอร์ด กับ เม้าส์ เล่นง่ายมากครับ

Comment

ซื้อหรือโหลดมาครับ

ถ้าโหลดผมขอเดาว่า ของRip แน่ๆ เพราะ Rip ทุกเกมจะไม่มีเสียง เว้นแต่เป็น Full-Rip เด้อ

Comment

Originally posted by karas100 View Post
        ซื้อหรือโหลดมาครับ

ถ้าโหลดผมขอเดาว่า ของRip แน่ๆ เพราะ Rip ทุกเกมจะไม่มีเสียง เว้นแต่เป็น Full-Rip เด้อ
        ผมโหลดเอาครับ เสียงมี Sub มี เล่นไปหน่อยยังไม่เจอ bug ครับ
        ภาคนี้ภาพสวยและบังคับง่ายกว่าภาค4 เยอะเลย

Comment

คิดถึงภาค4เหลือเกิน ทำผมเสียดายเงินอย่างแรง กราฟิคได้แค่ ps1 เองมั้ง- -* โครตห่วยเลยน่ะ ถ้าพูดตรงๆ

Comment

เหมือนเป็นเกมแนว puzzle แบบดำเนินเรื่องเลย
            ต้องหยิบไอ้นี่ วิ่งไปเป็นกิโลๆ เพื่อจะมาเสียบอีกที่

แล้วได้ของมาอีกชิ้น แล้วก็ต้องวิ่งกลับมาแมพแรกๆ เป็นกิโล เพื่อเสียบให้ไอ้ของอีกชิ้น

ปล.เล่นจบแล้ว จบแบบ มืนๆ

Comment

ใครรู้รหัส ตรงโรงจอดรถก่อนออกจากสถานีตำรวจบ้างครับ ที่ปริศนามันบอก "Only time will tell who has the will to live" อ่ะครับ ตีเป็นตัวเลขยังไง งงจิง

Comment

ไม่รู้สิ พึ่งลงเล่นไป 2 ชม ลบดีกว่าไม่โดนอย่างแรงครับผม สำหรับผมกลับไปเล่นภาค 2กับ 3 ดีกว่า นี่เล่นแล้วมันไม่น่าติดตามเลยรู้สึกเหมือนตอนภาค4ยังไงไม่รู้ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

ภาคนี้ ok นะผมว่า บู้ดี สามารถ หลบการโจมตีได้ แต่ต้องรูจังหวะ เล่นจบแล้ว โดยพึงบทสรุปครับ

Comment

ช่างรหัสครับ ไปห้องในนั้นมันมีสวิตสับให้ประตูเปิดครับ - -

Comment

Working...
                    X