Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจอยพวงมาลัยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องจอยพวงมาลัยค่ะ

จะซื้อจอยพวงมาลัยมาเล่นค่ะแต่เลือกไม่ถูก
    ไปที่ร้านก็ไม่กล้าไปลอง่ะเพรามันหลายรุ่นมาก
    ที่ดูมี2ตัวค่ะ คือ momo กับ R660GT Force Wheel (http://www.sanookgadget.com/product....smellie_smile:

หรือมีร่นอื่นแนะนำไม่ค่ะ เอามาเล่น NFS ค่ะ อยากลองดู

รบกวนหน่อยน่ะค่ะ มีงบไม่เกิน4000 ค่ะ

MOMOคุณภาพดีกว่าครับ Saitek วัสดุมันจะออกพลาสติกหน่อยนึง

Comment

ขอบคุณค่ะ...ช่วยได้เยอะ

Comment

จริงๆแล้วอยากให้ไปดูตัวจริงก่อน แต่ร้านส่วนใหญ่มักไม่ให้แกะดู ก็บอกเท่าที่บอกได้จากที่ผมเคยจับเล่นมาล่ะครับ

ปล. เล่นพวงมาลัยForce Feedback มากๆระวังกล้ามขึ้นนะครับ หุๆๆ

Comment

จอยพวงมาลัยเห็นเล่นกันแต่ Momo ... มันดีมากหรอครับ พอดีไม่ค่อยสนใจเรื่องจอยอ่ะ
          ใช้แต่คีย์บอร์ดอ่ะ มาตราฐานดี ^^

แล้วถามแบบโง่ๆนิดนึงนะ แล้วมันมีจอยพวงมาลัย Sparco ไหม -*-

Comment

--* ขอสนุก ไม่เอากล้ามได้ไหมน่ะ

Comment

g25ครับ หึหึ

Comment

MOMO ก็ดีครับ ได้คุณภาพในราคาที่เหมาะสม แต่เสียอย่างมันหมุนได้ 270 องศา ถ้าคุณชอบแนว Simulation มากๆ อาจจะเสีย feel นิดหน่อย ส่วน Saitek ยังไม่เคยลอง

ส่วน Force Feedback มันปรับหนักเบาได้ครับ ไ่ม่ต้องกลัวกล้ามขึ้น

Comment

Working...
                X