Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนตามหาคน จาก IP ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนตามหาคน จาก IP ให้ทีครับ

พี่ๆครับใครพอมีวิธีหาที่อยู่จาก ip มั่งครับ
    พีเอ็มมาก็ได้ครับ
    น้องผมเดือดร้อนเนื่องจากมีคนเอาชื่อไปทำมิดีมิร้าย
    กำลังหาทางอยู่ครับ ใครทราบช่วยบอกทีครับ
    เช็คตามเว็บเจอแต่ชื่อผู้ให้บริการ แต่ไม่รู้ที่อยู่ครับ
    เอาใกล้เคียงก็ัยังดีครับ

ขอบคุณมากครับ

เอาใจช่วยครับ
    มีเพื่อนผู้หญิงเคยโดน post แกล้งว่าขายตัว
    แล้วระบุเบอร์โทรครับ ต้องเปลี่ยนเบอร์หนีเลย
    แต่นั่นรู้ตัวว่าเป็นผู้หญิงอีกคน (ปํญหารักสามเศร้า)

อาจเช็คได้จาก ip address สาธารณะ แล้วตรวจสอบจากผู้ให้บริการอินเตอร์เนต
    แล้วก็ log file เวลาที่ใช้งาน post กระทู้หรือ hack ข้อมูล
    แล้วก็กล้องวงจรปิดเพื่อระบุตัวบุคคลครับ

รอผู้มีประสพการณ์มาช่วยตอบครับ ดันให้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ รอผู้รู้มาตอบอีกที

Comment

แจ้งตำรวจครับ เป็นทางออกที่ดีที่สุดของเรา และปลอดภัยกับตัวเราด้วยครับ
        ถ้าไปทำในทางด้านมืดมากเกินไป โดยไม่มีความรู้ ของจะเข้าตัวได้ครับ

Comment

1. แจ้ง admin เว็บที่โดนเอาชื่อไปทำทางเสียหาย
          2. แจ้งความก่อน
          3. ลองโทรไปคุยกับ isp ดู เค้าจะมี log เก็บไว้ว่าช่วงเวลานั้นๆ ip นั้นเป็นของใคร

Comment

ครับผม จะลองตามดูครับ
            คิดว่าเป็นคนใกล้ตัวอ่ะครับ
            แค่อยากรู้ว่าอยู่แถวไหนจะได้จัด
            ของขวัญไปส่งให้ได้ถูกแค่นั้นเองครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ
              ตาม rep 5 น่าจะดีสุดครับ
              เอาติดคุกหรือเสียค่าปรับมั่งจะได้หลาบจำครับ
              เล่นแรงๆไปเลยครับ คนใกล้ตัวเนี่ย แต่อย่าไปทำร้ายเค้านะ
              ให้ตำรวจจัดการดีกว่า

Comment

คงต้องถึืงมือตำรวจนะครับ

เพราะโดยปกติส่วนมากแล้ว ISP น่าจะไม่บอกกับคนทั่วไปนะครับว่า IP มาจากที่ไหน เนื่องจากการบอกข้อมูลพวกนี้มีผลตามมาหลายอย่างครับ

Comment

ต้องไปแจ้งความ และลง บันทึกประจำวัน แล้วก็ เอาเรื่อง ไปบอก isp อีกทีหนึงนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ยังไงก็คงต้องเช็คจากเจ้าตัวเค้าครับ
                    ว่าเค้าจะเอาถึงขั้นตำรวจเลยไหม

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมากครับ

Comment

เกี่ยวข้องกับกฏหมายทุกฝั่งฝ่าย โปรดระมัดระวังที่จะละเมิดกฏหมาย ปัญหามันจะวิ่งตามมาอีกแยะ ทำให้มันถูกต้องดีกว่าครับ
                      เริ่มตั้งแต่รวบรมหลักฐานที่ถูกคุกคาม แล้วไปแจ้งความ ลงบันทึกประจำวันในความเสียหายที่เกิดขึ้น
                      ควรเป็นโรงพักใกล้บ้าน เพื่อสะดวกในการติดตามคดี จริงแล้วแจ้งได้ทั่วประเทศนั่นแหละ
                      แต่แถวบ้านผมนายดาบตำรวจแกไม่ค่อยรู้เรื่อง อีมงอีเมล์ รู้จักแต่อีแมวนักร้องห้องอาหาร เลยต้องเข้าพบร้อยเวรเอาเลย
                      Last edited by noomkorat; 24 Nov 2008, 08:14:43.

Comment

Working...
                      X