Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ 3850 ถามอะไรสักเล็กน้อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ 3850 ถามอะไรสักเล็กน้อยครับ

คือตอนนี้กำลังจะสั่ง SAPPHIRE 3850 256Mb DDR3 จาก Advice มาอ่ะครับ ราคา 2120 บาท (ไม่รู้มันตั้งราคาผิดรึเปล่า พรุ่งนี้จะโทรเช็ค แล้วสั่งเลย)

อยากจะรู้ว่า PSU 600WATT Detec ของผม มันจะรอดป่าวอ่ะครับ (ผมคิดว่าไม่น่ารอด)

แล้วPSU วัตนิ่งๆ ถูกๆ จะเล่นตัวไหนดีครับ

เล็งๆ Raidmax 530 ไว้เหมือนกัน

เลยมาสอบถาม เพื่อความชัวร์ ก่อนครับ

เออ แล้วขอถามอีกสักนิดว่า มันเทียบ กับการ์ดใหม่ๆในตอนนี้ ได้ในรุ่นไหนบ้างครับ

Comment

power พอครับ ผมก็ใช้อยู่ วัตต์ไม่เต็ม

Comment

ถ้าใช้ก็น่าจะได้นะครับ แต่ระยะยาวไม่รู้นะ การ์ดมันกินไฟหนักอยู่เหมือนกัน ส่วนความแรงก็พอ ๆ กับ 4670 ได้ครับ แล้วก็ซื้อมานี่ระวังเรื่องความร้อนด้วยนะครับ มันเป็นการ์ดตัวที่ SAPPHIRE ทำเอง และซิงค์ก็ไม่ใช่ซิงค์มาตรฐานแล้วด้วย หน้าตาดูไม่น่าไว้ใจมาก ๆ ครับ แต่ยังไงก็รอคนอื่นมายันอีกทีดีกว่า

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ตัวนี้อ่ะครับที่ว่าจะสั่ง
          Attached Files

Comment

รอดคับ

ถ้าไม่ซวยจิงๆ

Comment

ตัวนี้แรงใช้ได้เลยครับร้อนมากด้วยแต่ไม่มีปัญหาครับผมใช้อยู่ 1GB ครีบ

Comment

เปลี่ยนเถอะครับ Psu เนี่ย เป็น Raidmax นี่ก้อเหลือเฟือครับ

Comment

โอเคครับ แต่คงต้องเก็บตัง ซื้อ PSU ทีหลัง เพราะต้องรีบสอยการ์ดจอ ก่อนที่ของมันจะหมด แล้วอด Drag

Comment

ผม psu 500 ไม่เต็มนะ ใช้การ์ดตัวนี้แหละ แต่ก็เล่นเกมได้นะ ไม่มีปัญหา ราคาที่คุณได้มานี่ถือว่าถูกมากนะ ผมไปซื้อที่พันทิพย์ 3เดือนได้ละมั้ง หายากด้วยตอนนั้น ของหมด ราคา3100

Comment

raidmax 530 watt เหลือเฟือ
                      ผมเล่นมาหลายตัวแล้วพวก ATI 3850 / 3850ICEQ3 / 3870DDR3 / 3870 DDR4 / 2900PRO@XT ที่บอกมามาเนี่ยใช้สบายๆๆๆๆๆ

Comment

3850 ผมใช้กับ psu400w ไม่มีปัญหา แต่เปลี่ยนซีพียูมาเป็น 6000+ เล่นเกมดับเลย อิอิ

Detec 600W (ไม่แน่ใจเท่าไหร่แต่ราวๆนี่ล่ะ) น้องผมใช้กับ 8800GT ยังไม่มีปัญหาเลย แต่ผมไม่รับประกันนะ ว่าท่านจะมีปัญหาหรือปล่าว

Comment

450w ก็เหลือแหล่ ครับ

ถูกและดีครับ แรงเล่นเกมส์ได้อีกนาน

Comment

ตัวเดียวกันกับของผมเลยครับพึ่งซื้อมาเหมือนกัน 2 วัน ใช้ PSU GIGABITE 550W
                            เล่นเกมฟาครายนิ่งเลยครับ

Comment

ยังมีของหรอครับ

ผมสั่งไม่ยักกะมีหว่า -*-

Comment

Working...
                              X