overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: BenQ S-41 ใครคิดจะซื้อขอให้อ่านก่อน/ใครใช้ก็มาอ่านก่อน

OverclockZone Member

Default BenQ S-41 ใครคิดจะซื้อขอให้อ่านก่อน/ใครใช้ก็มาอ่านก่อน (ภาค 2)

ผมใช้ S-41 LM-62 มาตั้งแต่เดือนพฤษภาคมปีนี้จนเมื่อปลายเดือนตุลาคมมีปัญหาเรื่องการ์ดจอ..จึงเอาไปเคลมแล้วได้กลับมาเมื่อวันที่12พฤศจิกายน..แล้วสิ่งที่คิดไว้ก็เป็นจริง ณ วันนี้21พฤศจิกายน อาการเดิมก็ปรากฏ..ทั้งๆที่พึ่งเคลมมาก็น่าจะได้ของใหม่มาแล้ว..ซึ่งถึงบอร์ดใหม่จะเป็นก็น่าจะใช้งานได้ยาวนานกว่า9-10วัน..ซึ่งข้อนี้ผมคิดว่าทางศูนย์ต้องมีอะไรตุกติกกับผมแน่..ปากบอกเปลี่ยนแต่มันคงไม่ได้เปลี่ยน(แต่ก็อาจจะเปลี่ยน)คราวนี้ผมเลยจดเลขบอร์ดที่เข้าดูด้วยโปรแกรมทดสอบโน๊ตบุคEverest..ถ้าคราวนี้เอาไปซ่อมแล้วเลขเดิมขึ้นมาล่ะก็..ผมจะด่ามันทั้งศูนย์BenQแน่

************ขอยืนยันทุกเรื่องที่พูดมาเป็นความจริง..ใครคิดจะซื้อBenQขอให้ระวังให้ดีนะครับ..คุณอาจคือผู้โชคดีที่ได้เข้าศูนย์แล้วโดนเล่นตลก

>>>>ขอติเรื่องศูนย์อีกเรื่อง..ตอนเปลี่ยนบอร์ดผมเลยเปลี่ยนจอมาด้วย..แต่พอไปรับมาทั้งจอทั้งบอร์ดประกอบได้หน้า(....)มากๆ..บอร์ดก็เอียงวางแล้วไม่พอดีทั้ง4มุม..จอก็กร๊อบๆๆประกอบไม่แน่น

************ผมเข็ดกับยี่ห้อนี้แล้วครับ..ทั้งเครื่องทั้งศูนย์..เครื่องแรกในชีวิตที่แสนประทับใจ..รู้อย่างนี้ต่อให้เครื่องละหมื่นบาทก็ไม่เอา..เอาไปซื้อPCดีกว่า

************โปรดใช้วิจารณญาณนะครับ..แต่ทั้งหมดนี้คือเรื่องจริงที่เกิดกับชีวิตผม..ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ
    Last edited by 123456; 23 Nov 2008 at 04:35:13.

หลังจากไปอ่านกระทู้นี้ซึ่งผมเป็นคนตั้ง http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=325877
    ทำให้ตอนนี้ผมรู้ได้ทันทีเลยว่าถึงเอาไปเคลมกลับมาไม่กี่วันก็ต้องพัง..อยากจะถามจริงๆว่ามันเปลี่ยนให้จริงรึป่าวทำไมมันไปไวจังวะ..พอกันทียี่ห้อนี้ถึงBenQไม่ผิดเรื่องการ์ดจอ..แต่ไม่พอใจเรื่องศูนย์ขอลา..

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

ใหนว่ารุ่น LMxx แก้ปัญหาแล้วไง???????

kkpnova
    Guest

รู้สึกLM ที่แก้ปัญหาแล้วจะเป็นรุ่น Lm7x ขึ้นไป กะพวก Eตัวใหม่ๆนะครับ

ปล.Lot ช่วงเดือนตุลาคม รอดดดดดดดดดดดดด

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

ระเบิดเวลา สินะ ใครพึ่งซื้อไปมันอาจจะไม่ถึงเวลา บางลูก อาจมีเวลานานเกินปี บางเครื่องไม่มี ^^
    Last edited by Sumomo; 22 Nov 2008 at 02:00:32.

OverclockZone Member SuKy's Avatar

แปลกดี ผมใช้รุ่น 324 ปีกว่าแล้วยังไม่มีอาการ(เล่นเกมส์ก็เยอะ) ยกเว้น DVD Drive ล็อต B ที่ตอนโน้นเอาไปเคลมกันเป็นว่าเล่น

เท่าที่อ่านมารู้สึกว่าคนไปเคลมแล้วกลับมาใช้สักพักก็เสียอีกน่าจะไม่ได้เปลี่ยนนะครับ อาจจะซ่อมเอา หรือไม่ก็เอาของเก่าที่ซ่อมแล้วมาเปลี่ยนให้ อันนี้ก็แล้วแต่จะคิดครับ
    Last edited by SuKy; 22 Nov 2008 at 02:13:54.

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ผม322 ก็ไม่เป็น แต่ไม่รู้เหมือนกันทั้งที่เล่นเกมปกติโหลดบิท24ชม
    แต่ผม
    เช้าถึง4ทุ่มพัดลม
    นอกนั้นแอร์ ไม่อยู่บ้านปิด
    ไม่เล่นเกมไปปรับในเซ๊ตกาดจอใ้ห้กาดจอลดการทำงาน(ที่เขียนว่าแบตใช้งานได้สูงสุด เล่นเกมค่อยเปลี่ยน)

ไงใครใช้s41ลองทำตามผมดู

ผมก็ไม่ร้จะเอาหลักฐานไงมาพิสูจน์นะว่าของผมเคยไปศูนย์แค่เคลมdvd(มคปีนี้)ซื้อมา1ปี3เดือน
    ผมก๋งง ในnbspec แอดมิน2ท่านที่ใช้รุ่น310ก็ไม่เป็น(มีท่านนึงแงะมาโชว์ด้วย)

ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าขึ้นอยู่กับอะไร บางคนเป็นบางคนไม่เป็น???

ส่วนเคลม ผมให้ความเห็นว่าเบนคิวทำดีแต่ดีไม่สุด
    ดีที่ออกมาเคลมฟรีและเพิ่มประกันให้1ปี หลายๆยี่ห้อเงียบ(มีเบนคิว เดล แม๊ก ที่ออกมารับผิดชอบ)

ไม่ดี บางคนไม่มีปัญหา บางคนหลายรอบไม่จบ เบนคิวเสียทั้งเวลา ทั้งชื่อ ค่าต่างๆ เจ้าขอเบื่อขนไปขนมา

แนะนำนะเบนคิวลองดูผม เปลี่ยนบอดs42เหอะยอมขาดทุนอีกนิดเพิ่มเงินก็ได้แต่ได้ใจลูกค้าไปเต็มๆ
    เรื่องนี้จะได้จบ ลองพิจรณาดูนะ

ส่วนล็อตใหม่เห็นมีท่านจขกท m62 และอีกท่านm60 2เครื่องเองที่มีปัญหา
    นอกนั้น3XXX
    ดังนั้นฟันธงล็อตใหม่ไม่มีปัยหาแก้หมดแล้ว
    Last edited by 12345678910; 22 Nov 2008 at 04:41:47.

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เนตเน่า

OverclockZone Member utt48's Avatar
    Sirikit Dam EGAT. (Uttaradit)

ผมใช้ s41-324 มาจะครบ1ปีวันที่26เดือนหน้าคับ
    ยังไม่เห็นมีอาการใดๆเกิดขึ้นทั้งสิ้นเลย
    (OC VGA ตลอดด้วยด้วย)

ดีแล้วครับที่ไม่มีปัญหากัน
    แต่สำหรับคนที่มีปัญหาต้องทำใจอย่างเดียวครับ
    เพราะเสียตังไปแล้วทำไงได้ (เครื่องผมเข้าศูนย์ไป สองครั้ง ตอนนี้หมดประกันแล้ว รอว่าเมื่อไรการ์ดจอจะเสียจะได้เปลี่ยนฟรี)
    อีกอย่าง เบนคิวเขาไม่ใช่องค์กร สาธารณะประโยชน์ ที่จะมานั่งให้บริการอย่างไม่กลัวขาดทุน
    ยังไงโนทบุ๊ค ตัวถัดไปก็ดูกันให้ดีๆ ครับว่า จะเลือกที่ ราคา หรือ การบริการ ครับ
    ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ ทั้งคนที่ยังไม่มีปัญหา และคนที่ เสียความรู้สึกไปแล้ว

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

ของผม310เพิ่งเป็นเมื่อ2อาทิตย์ที่แล้ว เอาไปเปลี่ยนได้บอร์ดใหม่importมาเอี่ยมๆ port USB นิแววเชียว
    เท่าที่ใช้ยังไม่มีปัญหาอะไรเห็นทางศูนย์บอกว่าบอร์ดที่importเข้ามาตั้งแต่เดือน พย. แก้ปัญหาได้แล้ว
    แต่ก็ไม่รู้ว่าได้ใช้ชิบGPUตัวใหม่รึเปล่าต้องดูๆกันไปก่อน

Default GPU

ผมเห็นกลุ่มเืพื่อนๆผมใช้ ไม่มีปัญหาเลยนะครับ ธรรมดาครับรุ่นนี้ัมันรุ่นยอดฮิตไปแล้ว แต่ผมว่ามากกว่า 90% Happy นะครับ แต่อีก 10% ศุนย์เค้าก็รับผิดชอบให้นะครับ มีไม่กี่ยี่ห้อหรอกที่มีปัญหาแล้วลูกค้ามาคุยกันได้ ไม่เหมือนยี่ห้อใหญ่ที่เวลามีปัญหาเค้าไม่สนกลุ่มเล็กๆหรอก ยังไงผมว่า BenQ ก็ยังนิยมอยู่แหล่ะครับ ตอนนี้ก็ต้อง S42 แล้ว ขอให้โชคดีครับ

OverclockZone Member swatswatswat's Avatar

Default ben-q s41 lm77 ช่วยตอบทีนะครับ

คือว่าผมเพิ่งซื้อs41lm77มาครับซื้อมาวันที่29พฤศจิกายน2551แต่ผมดูหนังเครื่องมันบอกว่าผลิตเมื่อ21/july(กรกฎาคม)/2008 ผมจึงอยากจะทราบว่าล็อตนี้เเก้ไขเรื่องการ์ดจอมีปัญหาหรือยังครับ

ป.ล.ผมซื้อที่เซีย c.s.c ครับ แถมแรม 1 G ประกัน 2 ปี

อีกเรื่องครับอยากรู้ว่าใครใช้lm77แล้วมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

แล้วเรื่องการ์ดจออัพเดตเวอร์อะไรดีที่สุดครับไว้สำหรับเล่นเกมส์อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Cawaty's Avatar

กะผม ก้อ 324 เล่นเกมหนักตลอด คลอคการ์ดจอทุกวัน core500>580 shader1000>1400 mem700 > 800 ยังไม่มีปันหาไรรุย -0- ใช้มา10เดือนละ

OverclockZone Member nuieskater's Avatar

เห็นเค้าบอกวัสดุดีนี่ ............. อย่างอื่นไม่รู้

OverclockZone Member mone1479's Avatar
    สะพานควาย,สะพานใหม่(พหลโยธิน 48),รามอินทรา กม.2

ขุดขึ้นมาอีกแล้ว

OverclockZone Member VaYo_B's Avatar

ลงทุนขุด 55555

nb มีตัวเลือกเยอะมากครับตอนนี้

Bookmarks

Bookmarks