overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: ประกัน ALC นี่คือประกันอะไรคับ

OverclockZone Member sunserus's Avatar

Default ประกัน ALC นี่คือประกันอะไรคับ

เห็นร้าน HWH มีประกัน HDD western เป็น ALC มันคือประกันของอะไรอะคับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ประกัน a@L ไงครับ

OverclockZone Member

ALCนี่ใช้เปิดไฟล์หนังเปล่าครับ ไำฟล์ที่โหลดบิตมาไม่สมบูรณ์ALCจะเปิดได้ครับ เรื่องประกันไม่รู้แฮะ

http://diy.alinkcorp.com/
    -------------------------
    ประกันเว็บนี้ไงครับ อดีต a@l เก่า

OverclockZone Member sunserus's Avatar

ขอบคุณมากง้าบ

แล้วประกัน ALC นี่ดีเปล่าคับ เคลมดีมั้ย ?

ต้องลองครับ บอกไม่ได้ หุ...หุ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ถ้า HDD ไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ เคลมไม่ยากเท่าไหร่

งั้นมีสอย 500g western แหงมๆ

OverclockZone Member Cel-T1.2A's Avatar

ผมไม่ใช่หน้าม้า แต่เป็นแค่ User คนนึงนะครับ

ALC = A&L นั่นล่ะครับ

แต่ว่า สัญญาลักษณ์ตัวกลางคือ and, 'N, & ไม่ใช่ @ = at ครับ

ในส่วนนี้อาจจะย่อจาก Alliance and Link Crop.
    หรือ Alliance and Leicester จำไม่ค่อยจะได้
    รบกวนท่านผู้รูู้้แก้ไขหรือช่วยเสริมให้ด้วยละกันครับ

ที่แน่ๆ คือเครือข่ายเดียวกะ HWH นั่นล่ะ ส่วนดีหรือไม่ สุดแล้วแต่ หากมีของ ก็เคลมได้

ในทางตรงกันข้าม หาก HDD ยังไม่หมดประกัน แต่ว่า รุ่นของคุณเก่าจนไม่มีให้เปลี่ยนเค้าจะต้องดำเนินการอย่างใดอย่างหนึ่งให้ ครับ

เช่น WD200AB (20GB 5400RPM) => WD400BB เป็นต้น (อันนี้เมื่อสมัย 4-5 ปี ที่แล้วเหมือนจะเคยอ่านเจอจาก กระทู้ของคุณกลิ้งได้ไม่หวั่นนะครับ เอาเป็นบรรทัดฐานมากไม่ได้ มันขึ้นอยู่กับวิสัยทัศน์ของคณะกรรมการบริหารฯ และศักยภาพของ User&Dealer ครับ แต่ผมว่า User น่าจะมีภาษีดีกว่า เพราะหากบริการแย่มากๆ การสื่อสารแบบ ปากต่อปาก ไวกว่าอะไรทั้งปวง ความดีที่ เค้าสั่งสมมา อาจเหลือศูนย์หรือค่อนข้างไปทางด้านลบ ในสายตาผู้ใช้ทั่วๆ ไปเลยก็ได้ ไม่รุครับ แล้วแต่ สินค้า ดีกว่า เช่น ASUS ดี Gigaบ๊วยอย่างผม สมัยก่อนบ้าคล็อกมากเกิน แต่ถึงแม้ประกันยังไม่หมด ก็ Service เอง อยากใช้ของดีๆ และหายากมากๆ ก็หาช่างซ่อมเอง ... ECS ก็ตามมีตามเกิด แต่ทั้งนี้ก็แล้วแต่ว่าคุณจะเจอเจ้าหน้าที่ๆ มีใจให้บริการหรือพร้อมจะดูแลดำเนินการให้คุณมากน้อยได้แค่ไหนด้วย)

ปล. ผมชอบ Promotion ของ HWH และ A&L มากที่สุดครับ สินค้ารดับท็อปเทพ เคยอยู่ทมี่เฉียดหมื่น แต่พอใกล้หมดประกัน เค้าเทขายกันที่ ราคา ไม่กี่ร้่อย ไม่กี่พัน ถ้าคุณยอมรับได้ มันก็คุ้มค่า ต่อการลงทุนที่สุดแล้วล่ะ เลือกเอาเป็นอย่างๆ ไปละกัน

ขอให้โชคดีนะครับ

OverclockZone Member kidnun's Avatar
    facebook.com/PHOTOBYRAPEEPHAT

Alliance and Link Crop. ครับ

HWH เป็นบริษัทในเครื่อข่ายของ ALC (A&L เดิม) ครับ

ส่วนเคลมดีมั้ย? ไม่แน่ใจครับ บอกไมไ่ด้ ชีวิตใช้คอมฯ เยอะเหมือนกัน แต่ก็ไม่ค่อยได้ส่งอะไรเคลม แต่ถ้าอุปกรณ์ของเราเป็นประกันของ ALC แล้ว ก็เคลมเหอะครับ ดีกว่าเคลมไม่ได้ เพราะยังไงก็ต้องลงเอยที่ ALC อยู่ดี

ALC ก็เป็นผู้นำเข้าและตัวแทนจำหน่ายเองเลย (เหมือน Com7, DCOM, Synnex)
    อาจจะต่าง ที่ระบบ ลักษณะการบริการ ราคา เป็นต้น

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

Alliance and Link Croporation ครับ

ผมไม่รู้ว่าเคลมไงครับ ยังไม่เคยเคลมครับ กาดร์จอผมยังไม่เสียครับ เลยยังไม่เคลม

OverclockZone Member poqepaq's Avatar
    Metro Park Condo

มาช่วยแก้ภาษาอังกฤษครับ อิอิ

Corp. -> Corporation ครับท่าน

ภาษาอังกฤษวันละคำ

Bookmarks

Bookmarks