Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ19" Resolution1366 x 768 ใช้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ19" Resolution1366 x 768 ใช้ดีไหมครับ

จอ19" Resolution1366 x 768

เล่นเกมส์ เล่นเน็ต okไหมครับ

ใครเคยใช้มั่งครับ แตกต่างกับ จอ19" Resolution1440 x 900 ยังไงบ้าง

LCD 19" SAMSUNG 933SN B เห็นตัวนี้ออกใหม่ถูกดี

ต่างกันตรงที่ ratio จอภาพเป็น 16:9 ครับ เป็นขนาดเดียวกับทีวีจอกว้างครับ ทำให้เวลาดูหนังไม่เห็นขอบดำที่จอ
    จอ 1440x900 นั้นเป็น 16:10 จะมีขอบดำนิดหน่อย

Comment

แล้วถ้าเอาไปเล่นเกมส์ กับ เล่นอินเตอร์เน็ต หล่ะครับ

ดีไหม มีปัญหาอะไรบ้างรึป่าวครับ

Comment

ปัจจุบันใช้จอ Benq E900HD Resolution1366 x 768
        เล่นอินเตอร์เน็ต ใช้มาจะอาทิตย์นึงแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ
        ส่วนเกมส์ ถ้าเกมส์ใหม่ๆ ไม่น่าจะมีปัญหาเพราะรองรับ Widescreen อยู่แล้ว(ที่เล่นอยู่ก็ Gear of War) ถ้าไม่งั้นบางทีเกมจะตัดขอบด้านข้างออกให้เอง (ที่เล่นอยู่ Warhammer Down of War, Winter Assault, Mark of Chaos)
        Last edited by Kaze; 22 Nov 2008, 16:26:19. Reason: เพิ่มเติมรายละเอียด

Comment

up ขอข้อมูลพวกเกมส์onlineร้านเกมส์หน่อยครับ เล่นแล้วตัดขอบน่าเกลียดป่าวครับ

Comment

ตัดขอบที่ว่านี่หมายถึง หน้าจอมันจะเองกลายเป็น 4:3 ด้านข้างจะดำ ส่วนตรงกลางก็ปกติครับเหมือนจอธรรมดา
            เกม online ที่ผมเล่นมีแต่ lineage2 อะครับ มันมี Resolution ให้เลือกเลยไม่มีปัญหา

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

Working...
              X