Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลอง oc ครั้งแรกกับชุดเด็กเล่นสุดประหยัดครับ ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลอง oc ครั้งแรกกับชุดเด็กเล่นสุดประหยัดครับ ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

spec ครับ:
    CPU: สมพรตัว le-1100 ครับ
    MB: eVGA/XFX 590SLI
    RAM: Tracer 2GBkit
    VGA: 8600GT

อยากทราบว่าตัวนี้ผมสามารถใส่ไฟได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ
    และเมื่อผมปรับ bus ไปที่ 290 มันเข้า windows ไม่ได้
    อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยครับผม
    Attached Files

ครั้งแรก up รูปไม่ขึ้นครับ ลองใหม่

Comment

ขาดๆเกินยังไงไม่รู้ครับ เอิ๊กๆ

Comment

mb กับ cpu ดูไม่เข้ากันเลยครับ

Comment

แหม แอบมาเล่นอยู่นี่เอง อิอิ

สู้ๆคับ

ไล่ไฟเรื่อยๆดูคับ หาซิ้งเยนๆ ใส่เลย

3.0G แน่นอน

Comment

อิอิอิ แหมคนเพิ่งลองอ่ะครับ ช่วยๆกันแนะนำหน่อยละกันครับ อิอิอิ
            ตัวพวกนี้ปรับ volt ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

เห็นทีต้องให้น้องนุมาลองอัดหน่อยแย้ว หุหุหุ

Comment

ไม่เคยจับบอร์ดนี้เลยครับ

แต่ขึ้นชื่อว่า 590SLI น่าจะไปได้ใกลโขนะครับ

Comment

ขอให้ท่านแรงวันแรงคืน

Comment

MB แลก CPU ให้ โหลนึงเลย ครับ เอิ้กๆๆ

Comment

เด๋วว่างๆจะลองเปลี่ยน cpu เป็นพวก x2 แล้วลองอัด มีความรู้สึกว่าน่าจะไปได้ไกลกว่านี้นะครับ

แต่ว่าใช้งานแล้วประทับใจกว่าตัว x2 ที่ใช้ตอนนี้อีกอ่ะ แถมรู้สึกว่าเร็วกว่าตัว x2 4600+ กับ AMD 770ซะอีก

Comment

บอร์ด NF590SLI ลากบัสสูงไม่ดีหรอกครับ ต้องเล่น CPU ตัวคูณสูงๆด้วย

เอาสมพรมาเล่นกับ Chipsets ตัวท๊อป มันดูแปลกๆดี

ต้องแกะดูว่าบอร์ดตัวนี้มันเป็น NF590SLI+NF570 หรือไม่ ถ้าใช่ลากบัสดีมาก แต่คงหายาก

ถ้าเป็น NF590SLI+NF4(รหัสอะไรจำไม่ได้ รู้ว่าเป็นรหัสเดียวกันกับ ASROCK NF6) ลากบัสไม่ค่อยดีเท่าไร

ชน 300 ได้ก็แทบนั่งกินเหล้าฉลองได้แล้ว
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

ลองอัพเดท...BIOS ของเมนบอร์ด เป็นตัวใหม่ๆ
                        จะทำให้ช่อง Specification บน CPUZ บอกชื่อเสียงเรียงนามของ CPU ได้ถูกต้องขึ้นครับ

.

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                          บอร์ด NF590SLI ลากบัสสูงไม่ดีหรอกครับ ต้องเล่น CPU ตัวคูณสูงๆด้วย

เอาสมพรมาเล่นกับ Chipsets ตัวท๊อป มันดูแปลกๆดี

ต้องแกะดูว่าบอร์ดตัวนี้มันเป็น NF590SLI+NF570 หรือไม่ ถ้าใช่ลากบัสดีมาก แต่คงหายาก

ถ้าเป็น NF590SLI+NF4(รหัสอะไรจำไม่ได้ รู้ว่าเป็นรหัสเดียวกันกับ ASROCK NF6) ลากบัสไม่ค่อยดีเท่าไร

ชน 300 ได้ก็แทบนั่งกินเหล้าฉลองได้แล้ว
                          เป็น NF590SLI+570 ตัว top เรยครับผมท่านต่อซ่า

Originally posted by Friday~13rd View Post
                          ลองอัพเดท...BIOS ของเมนบอร์ด เป็นตัวใหม่ๆ
                          จะทำให้ช่อง Specification บน CPUZ บอกชื่อเสียงเรียงนามของ CPU ได้ถูกต้องขึ้นครับ
                          .
                          ครับผม จะลองทำดูครับ

Comment

ลองแย้ว ได้แค่นี้เองอ่าครับ
                            สงสัยต้องลอง up bios ดูแล้วมันยังปี 2006 อยู่เรยครับ หุหุหุ

Comment

ยังไงก้อไม่ถึง 290 อ่าครับ เข้าวินโดว์ได้แต่ไม่เสถียรอ่าครับ ไฟก้อใส่ไปตั้ง 1.55V แล้วครับ (ใน bios ปรับได้เกือบ 2V แต่ไม่กล้าปรับครับกลัวไหม้)

Comment

Working...
                              X