Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านลำโพง ที่พันทิพย์ มันเห็นฉันเป็นตัวอะไร!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านลำโพง ที่พันทิพย์ มันเห็นฉันเป็นตัวอะไร!!

วันนี้ไปเดินหาซื้อลำโพง EACAN ให้น้องสาลี่ ที่พันทิพย์ ปรากฏว่า มีร้านเดียวที่ขาย อยู่ชั้น 3 เป็นโชว์รูม ที่ต่อลำโพงไว้หลายๆตัวให้เลือกฟังได้ เท่าที่เห็นมีของ GXL Altech Editfor EACAN Orbit ร้านอยู่โซนฝั่งด้านหน้า(เกือบติดถนน) เห็นโชวรุ่น A อยู่ 2 รุ่น ก็คือ A200II 2.1(สวยดีนะ แซทเหมือน A600II เลย แต่ซับเป็น200) ก็เลยเดินเข้าไปถาม คนขายมันค่อนข้างขี้เกียจนิดๆอ่ะ ถามมันเท่าไหร่ มันบอก 3พันกว่าๆ เอ๊ะ แพงจังวุ้ย เลยมองเข้าไปในร้านเห็น A200 5.1 อยู่ เลยชี้ไปถาม ไอ้ตัวทองๆ 5.1 นั่นมันเท่าไหร่ครับ ออ 14000 ครับ (หนึ่งหมื่นสี่พันบาทถ้วน) เนี่ยนะ เดินเอ๋อไม่ได้สติออกจากร้าน เดินแล้วก็แปลกๆเหมือนมีไรค้างคา ก็เลยเอามือถือขึ้นมาเปิด Internet ดู ไอ้XXX มันก็รุ่นเดียวกันนี่หว่า ทำไมมันแค่ 1800 กับ 2600 เองฟะ เดินกลับไปบอกมนว่าร้านอื่นเค้าขายแค่นั้น มันไม่เชื่ออ่ะ มันถามว่าเราอำมันหรือเปล่า ก็เลยเอามือถือให้ดูเวปที่เปิดค้างไว้.... ทันใดนั้นมันก็เดินเข้าไปในร้าน แล้วอีกคนก็ออกมา บอก 2000 กับ 4000 ครับ ลูกน้องผมมันโง่ เอ๋า ว่าไปนั่น ถึงตอนนั้นชั้นก็ฟิวขาดและ ชี้หน้าตัวเอง ขอโทษนะครับ หน้าของผมมันบ่งบอกว่าโง่ขนาดนั้นเลยเหรอ ก็เลยออกเดินทางไปร้านที่อยู่ในเวปทันทีเลย ตอนนี้ซื้อส่งไปให้ยายสาลี่เรียบร้อยแล้ว หวังว่าคงชอบนะน้อง

หุหุ น่ากัวมากพันทิพย์ ถ้าชั้นไปเดินผ่านร้านนั้นอีกทีอาจจะโดนตี กบ. ได้

ร้านอยู่แถวๆ P&Y ป่ะครับ

sigpic

Comment

เซงแทน

Comment

คุณ mmilin อาจจะดูรวยก็ได้นะครับ ลูกน้องเลยโก่งราคา ดู

ร้านนี้ไปรอบแรก เจอเจ้าของร้านผมไม่ชอบแหะ กลับชอบลูกน้องมากว่า ตอนไปอีกรอบนึง

ลูกน้องคล้ายๆ เด็กแซ๊บหน่อยๆ ป่ะครับ

Comment

เลวจัง..

Comment

มั่วได้ใจมาก บางทีคนขายมันก็คือคนขายจริงๆ ไม่ได้มีความรู้เลย

งี้ลำโพง A600II ของผมร้านนี้มันจะตีราคาให้เท่าไรเนี่ย

ตีราคาให้สูงรู้สึกดี เหมือนได้ใช้ของแพง 555+

Comment

ถ้าไม่รู้ทัน โดนฟันหัวแบะแน่ๆคุณป้า

Comment

ไม่ใช่มีเงินแล้วซื้อได้นะครับ ต้องโง่มากๆ ด้วย 555 มันคงคิดว่าเผื่อฟรุ๊คขายได้ วันจะได้ปิดร้านฉลองกันใหญ่โตเลย 555

Comment

เหอะ ๆ ถ้าสมมุติคน ตจว หรือ คน กทม ก็ตามที่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย หรือไม่รู้ราคาของรุ่นนี้ อาจจะ.....หมื่นสี่ก็ได้นะ

.....ได้ใจจจริงๆ

Comment

ผมก็ทำงานพันทิพย์ แต่ร้านนี้ + โหดจิงๆครับ หลับหูหลับตาซื้อไม่ได้นะคับ เสียดาย P&Y ไม่ทำ EACAN ด้วย ว่าจะอุดหนุนซะด้วย

Comment

Originally posted by issabella View Post
                      ผมก็ทำงานพันทิพย์ แต่ร้านนี้ + โหดจิงๆครับ หลับหูหลับตาซื้อไม่ได้นะคับ เสียดาย P&Y ไม่ทำ EACAN ด้วย ว่าจะอุดหนุนซะด้วย
                      อยู่ร้านไหนหรอคับชั้นไหน เผื่อมีไรจะได้ไปอุดหนุน(หวังส่วนลดแหละ
                      55+)

Comment

Originally posted by 12Qmiss View Post
                        อยู่ร้านไหนหรอคับชั้นไหน เผื่อมีไรจะได้ไปอุดหนุน(หวังส่วนลดแหละ
                        55+)
                        5555+ ผมขายส่งอย่างเดียวคับ ^^

Comment

แบบนี้ - - ไม่แน่ว่าอาจจะเคยมีคนหลงเชื่อไปแล้วก็ได้

Comment

5555+

Comment

ร้านนี้เลยครับเจอมากับตัวเหมือนกัน สุดติงจริงๆ

Comment

Working...
                              X