Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย๊ากกก. ไม่ไหวที่จะเคลียกับ 9600gso แล้วนะะะะะะะ*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ย๊ากกก. ไม่ไหวที่จะเคลียกับ 9600gso แล้วนะะะะะะะ*

(ภาคต่อ)

เออ ขออนุญาติตั้งอีกกระทู้ครับห้าห้า

คือตอนนี้ปัญหาสำหรับผมนั้น คือกับการ์ดจอตัวนี้นี่เอง

ผมลงวินโดว์ใหม่แล้วประมาณ สองสาม อัน ทั้ง เอกพีธรรมาด เอกพีโม และตอนนี้ลงวิสต้า(อยากใช้วิสต้าอ่ะ)

ก็ไม่ได้ อ่ะครับ ไม่รู้เป็นอะไร ขึ้นจอ ฟ้า ตลอด

แถม บางครั้งตอนผมเสียบการ์ดจอ ตัวนี้ เพื่อที่จะลงวินโดว์ไปด้วยนั้น ตอนลง เอกพี

พอกำลัง ก๊อปปี้ไฟล์ เซตอัพวินโดว์นั้น ตอนใกล้จะเสร็จ พอโหลดไฟล์บางไฟล์ ดัน ขึ้นจอฟ้านะงั้น

ดูสิ ขนาด ลงวินโดว์อยู่ยังขึ้นจอฟ้าาาา -*-

ปวดหัวแล้วน่ะ เป็นอะไรกันแน่เนี่ย ใช้ออนบอร์ด เดิม ๆ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเลย

แต่ทำไมอยากจะใช้การ์ดจอ บ้าง มันลงยากยังงี้เนี่ยยยยย

อ๊ากกกกกกกกก*

ป.ล. สเปคผม

AliveNF6G
    4000+
    dvd
    160 gb 1
    ram 1/667

PSU coolermaster exterem plus 500w

and Galaxy 9600gso

T^T

ช่วยล้วยยยยยย*
    Last edited by meekung555; 22 Nov 2008, 12:27:49.

ไฟไม่พอรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by chakid14 View Post
      ไฟไม่พอรึเปล่าครับ
      คิดเหมือนกัน

Comment

ไม่ใช่อ่ะครับ มันเป็นอะไรก็ไม่รู้

ผมว่า พีเอสยู น่าจะพอนะครับ เพราะเพิ่งซื้อมาใหม่*

Comment

ไม่น่าเป็นเพราะการ์ดนะครับ ผมใช้อยู่ตอนแรกก้อออนบอร์ดเหมือนกัน เปลี่ยนเสียบเข้าเสียบออกไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ลองไล่ดูดี ๆ ครับ อาจเพราะไฟก้อได้ครับอย่างที่ท่านข้างบนบอกกันครับ

Comment

ส่งการ์ดจอไปเคลมเถอะครับ ของผมก็เป็นคล้ายๆท่าน ซื้อมา3-4 วันเดี้ยงไปเลย เสียบไฟต่อแล้ว แต่ทีึ่จอดันบอกว่ายังไม่ได้เสียบไฟ เล่นไปหน่อยก็ค้างเองครับ ตอนนี้ส่งเคลมอยู่ได้เรื่องยังไงจะมาบอกท่านนะครับ

Comment

หาแรมมาเปลี่ยนดูจ้า

Comment

ถ้าไช้ออนบอร์ดแล้วลงวินโด้ได้ ก็เป็นที่การ์ดจอแล้วครับ เอาไปเคลมเถอะ

PSU พอแน่นอน 9600GT 350w. ติดเคสยังไหวเลย

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                  หาแรมมาเปลี่ยนดูจ้า
                  ตามนั้นครับ หน้าจะหาย

Comment

แต่หลักๆอาการลงวินโดว์แล้วขึ้นจอฟ้านี่ 1.แรม 2.ฮาดร์ดิสก์ มีแบต 3.MB เน่า แต่กรณีของท่านนี่ ถ้ามั่นใจจริงๆว่าใช้ออนบอร์ดไม่มีปัญหาก็เคลมการ์ดจอดูครับ ไม่งั้นลองเอาการ์ดจอไปเทสเครื่องอื่นดูครับ

Comment

เคยเป็นตอนซื้อคอมตอนเรียน ถ้าจอฟ้าตอนลงวินโดวฟันธงเลยแรมมีปัญหาครับ(แล้วแต่อารมณ์แรมมันเดียวมันใช้ได้มั้งใช้ไม่ได้มั้ง) ลองเสียบออนบอร์ดดูก่อนครับเป็นไม แต่ผมเอียงไปทางแรมมากกว่าเพราะเคยเป็น

Comment

ส่วนผมขอคาดการณ์ว่า น่าจะได้ส่งการ์ดจอไปเคลม

Comment

อารมณ์ แรม

Comment

ลองหาแรมเปลี่ยนดูก่อนนะครับ และก็ลองอัพเดทไบออสให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดด้วยนะครับ

Comment

galaxy 9600 gs ถ้าเอาไปเคลมมันไม่มีของนา
                              ระวังเค้าจะเอา 9800gtx+ มาให้นะ
                              มันชิพเดียวกันนี่ เด๋วหาว่าไม่เตือน หุหุ

(ถ้าได้บอกผมเรยนะจะเอาให้แต้บเยย 555+)

Comment

Working...
                              X