Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหาครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหาครับช่วยที

คือโน๊ตบุ๊ค ยี่ห่อ IBM รุ่น T23

ตอนแรกมีปัญหาเรื่องแบ๊ตหมด แล้วเสียบสายช๊าตแล้วแต่เปิดไม่ได้

ก้อแก้ปัญหากันไป โดยการเอาแบ๊ตออกนะครับ

แต่หลังจากนั้น

เล่นคอมไปได้ซักพัก

พอเล่นเน็ต เข้าได้ประมาณ สองถึงสามเว็ปไซต์

มันก้อจะตัดเน็ตผมเลย

เล่นต่อไม่ได้ ต้องรีสต้าทคอมอย่างเดียวเลย

แล้วก้อเล่นได้อีกแค่สองถึงสามเว็ปก็ตัดอีก

หงุดหงิดมากครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง

ใครรู้ช่วยผมทีนะครับ

ผมลองเล่นเน็ตด้วยความตื่นอื่นก็เล่นได้นะครับ

เจ้า T23 ตัวเดียวที่มันเล่นไม่ได้

ใครรู้ช่วยทีครับ

แสกนไวรัส

Comment

น่าจะเป็นที่ software แล้วล่ะครับ ไวรัสหรือไฟล์ระบบเจ๊ง
      แนะนำ combofix

เครื่อง IBM ไม่น่าเสียง่ายๆ ถ้าเสียก็คง wireless ในเครื่องเสีย (เครื่องรุ่นนี้มี wireless รึป่าวหว่า) งั้นก็ซื้อ wireless usb มาใช้แทนได้
      Last edited by moteabc; 23 Nov 2008, 00:11:40.

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วจะลองแสกนไวรัสดูนะครับ

ถ้าแสกนไวรัสแล้วไม่เจอ

ฟอร์แมตแล้วลงวินโดว์ใหม่จะหายใช่ไหมครับ

Comment

Working...
        X