Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] NFS UC ความเห็นส่วนตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] NFS UC ความเห็นส่วนตัว

จากที่ได้เล่นมามะกี้ของ PC ก็ได้มีความรู้สึกว่า ทำไมมันห่วยเช่นนี้ ทำไมมันไม่เหมือนใน PS3 ล่ะ ผมเริ่มลังเลใจว่า นี่EA เดี๋ยวนี้ทำเกมมาลวกๆ อย่างนั้นหรือ ผมจะมาจัดเกณ คะแนนให้เพื่อนๆที่ยังไม่ได้เล่นลองดูกันนะ

ทั้งหมด เต็มอย่างละ10นะครับ

กราฟิค 6.5(ยังไม่สวยเท่าที่ควร แถมเงาพี่ก็ก็หยักเอาๆ ขนาดปรับ 6xก็ยังหยัก)
    ระบบการเล่น 10.0(ยกให้กะโหมด ไฮเวย์ แบทเทิล)
    การบังคับ 8.0(มันเลี้ยวเร็วกว่าภาคเก่าไปหน่อย)

โดยรวมแล้ว สำหรับผมแล้วนั้นถือว่าอยู่ในเกณที่พอเล่นได้ ไม่ถึงกับสนุก

ด้านกราฟิคผิดหวังมาก ผมไปเห็นของคอลโซลจึงได้ซื้อมาเล่น แต่มันทำให้ผมผิดหวังมาก

เช่น เวลามองจากในตัวรถ จะไม่ได้ยินเสียงไนตรัส ซึ่งมันน่าแปลกมาก อีกอย่างคือเวลาชนรถคันอื่นเสียงจะเบามาก เวลามองจากนอกตัวรถกลับได้ยินเสียงทุกอย่าง

AIภาคนี้(ตำรวจ) ขอยกนิ้วให้ว่ามันฉลาดพอตัว แถมมันมาเยอะได้ใจมาก มาที ไม่ต่ำกว่า 8คัน(ขนาดความร้อนแรงไม่เกิน2)

สรุปง่ายๆ เกมๆนี้ยังไม่มีคุณค่าพอที่จะยอมจ่ายเงินมาเล่นหรอกครับ ถ้าเทียบกับ บั้กกิ้กก็อก
    กราฟิคสุดห่วย การแสดงผลของเสียงก็ยังไม่ดีเท่าที่ควร

ถ้าใครไม่รักกันจริง อย่าซื้อมาเล่นเลยครับ

กะลังจ๊วบ .... จ๊วบมา 3 แล้ว เหลืออันนี้ละ

Comment

ผมทนเล่นไปสักระยะมันก็มันส์ใช้ได้ครับ ตอนนี้เริ่มติดแล้ว Hiway battleมันส์มาก

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
        ผมทนเล่นไปสักระยะมันก็มันส์ใช้ได้ครับ ตอนนี้เริ่มติดแล้ว Hiway battleมันส์มาก
        ผมก้ว่า โหมดนี้สนุกสุดล่ะนะ แต่บางทีคอมมันเร็วเวอร์ง่ะ- -

Comment

ถ้าเอาแค่เล่นอย่างเดียวไม่คิดไรมากผมว่าก็ใช้ได้นะปกติ
          แต่ถ้าเรื่องคุณภาพแล้วนี่ห่วยมากกับดารพัฒนาที่แทบจะไม่ดีขึ้นเลย
          ณ.ตอนนี้ที่ออกมาของ pc ผมยกให้ ug2 เป็นอันดับ 1 ครับมันมีอะไรให้ทำกว่าเยอะ

Comment

แต่สังเกตุว่ายุคใหม่ๆของ nfs เรื่องการแต่งรถนั้น มันเริ่มจะทำได้น้อยลงล่ะนะ

Comment

เสร็จ แล้ว ลง แล้ว เล่น แล้ว

ภาพ ห่วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โคดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่างที่ผมบอกไว้ก่อนเกมออกเลยว่า ภาพเหมือนภาคคาบ่อนเลย มอดว้อนยังสวยกว่าเยอะเลยครับ

ภาพผิดหวังอย่างแรงๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ความสนุกยังไม่ได้ลอง ขอลองก่อน

Comment

.....คุ้น ท่านข้างบน

Comment

ภาพห่วย แต่ก็มีดีบ้างนะ ดูจากคะแนนแล้ว Prostreet คะแนนเยอะกว่ายังนี้ต้องหามาลองมั่ง -*-

Comment

โหมด High Way Battle หนุก สุดละ

จิงๆนะ

Comment

ลงเกม เล่นเกม ลบเกม **--**

Comment

หันกลับมาเล่น Grid กะ Dirt ต่อ

Comment

ไม่ปลื้มเหมือนกัน

Comment

ตัวเกมจะแรงแค่ไหน ลายเซ็นต์ จขกท. แรงกกว่าทุกด้านเลยครับ

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
                              ตัวเกมจะแรงแค่ไหน ลายเซ็นต์ จขกท. แรงกกว่าทุกด้านเลยครับ
                              -0- อย่าเพิ่งตำหนิสิครับพี่

Comment

Working...
                              X