Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Left4Dead]HAMACHI, LAN CO-OP VERSUS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โหลดตัวเข้ามาแล้วไปวางตัวเกมส์แล้ว ปรากฏว่าไม่มีไรเกิดขึ้นคับ

Comment

ผมก็เล่นตัว Steam อยู่ เข้าเกมส์ได้ปกตินะครับ ไม่ต้องผ่าน Steam เลย โหลดจากบิทมาทั้ง 2 แบบ Steam และ Nonsteam ก็เข้าได้ทั้ง 2
      ลอง Copy ตัวเกมส์ แยกออกมาอีกตัวดูครับ เอา Left4Dead มาทั้งดุ้นเลย
      อย่าเอาไปไว้ใน Folder steam

ถ้าเข้าได้ก็ lan, ฮามาชิ ไม่มีปัญหาละ

Comment

แล้วเข้าไปเล่นกันยังไงอ่ะครับ หา sever มาจากไหน

Comment

Originally posted by ApOlOgY View Post
          แล้วเข้าไปเล่นกันยังไงอ่ะครับ หา sever มาจากไหน
          ตั้งห้อง ฮามาชิ เล่นกันเอาครับ เหมือน COD WAW หรือเกมส์อื่นๆ
          ไม่ก็แลนเล่นกันเองในบ้าน ในหอ

Comment

โหลดตัวเข้าที่นายอัพมาลง กดเข้าไม่ได้ครับ
            แยกไฟล์ L4D ออกจาก สตรีม ตอนเข้ามันก็ ขึ้น เออเร่อครับ

- * -

Comment

หมดปัญญาคับผมลองลงตัวใหม่เลยแล้วลองทำตามแต่ก็เข้าไม่ได้

Comment

Originally posted by samza101 View Post
                โหลดตัวเข้าที่นายอัพมาลง กดเข้าไม่ได้ครับ
                แยกไฟล์ L4D ออกจาก สตรีม ตอนเข้ามันก็ ขึ้น เออเร่อครับ

- * -
                ตกลงว่า ยังเข้าไม่ได้
                แล้วเคยเล่นคนเดียวแบบปกติมั้ยครับ ที่รันแล้วเข้าเกมส์เลย ตัวเสียง Russia
                ถ้าไม่ได้จริงๆ ท่านไปโหลดตัว Nonsteam มาใหม่จากบิทเลยครับ น่าจะง่ายกว่า
                อันนั้นเข้าเกมส์ได้ชัวร์ ไม่ต้องโมอะไร (ที่ไฟล์ Setup เป็น bin+exe)
                ถ้าตัว steam (7z) ก็คือตัวที่ท่านใช้อยู่ มันต้องโมตามที่ว่าไปข้างบน
                แล้วก็ไม่ต้องไปลงใน Steam นะครับ

ผมใช้ตัวที่มัน Steam (Sound ENG/7Z) ลงใน D: เล่นได้ปกติ
                เข้าเกมส์ได้จากทั้ง .bat และ .exe ครับ

Comment

Originally posted by JCOOL View Post
                  หมดปัญญาคับผมลองลงตัวใหม่เลยแล้วลองทำตามแต่ก็เข้าไม่ได้
                  งั้นท่านคงต้องโหลดตัว Nonsteam มาใหม่ล่ะครับ เข้าได้แน่
                  เอาเป็นว่าลงเกมส์ เข้าเกมส์ เล่นคนเดียวแบบ Offline ให้ได้ก่อน

ส่วนท่านที่เข้าเกมส์ได้ เล่นlan กันได้ปกติดีนะครับ
                  Last edited by zax; 22 Nov 2008, 17:20:18.

Comment

คือเล่นคนเดียว เล่นได้ครับ ตอนยังไม่ได้ทำขั้นตอนอะไรเนีย แต่พอเข้าเล่น สตรีมขึ้นมาด้วยมา พอเล่นผ่านฮานามิ ตอน connect กับ ip คนอื่นมันเข้าไม่ได้ครับ

Comment

SINGLE มันเล่นได้อยู่แล้วหนิ อีกอย่างไปเปิดห้องมันก็เปิดได้อยู่แล้วแต่ให้คนมา JOIN ห้องนี่สิมันเข้ามาร่วมวงเหล้าไม่ได้

Comment

ผมลองแล้วช่วยช่วย Join เข้ามาหน่อยได้มัยครับ ช่วยเทสหน่อยได้มัยครับ ขอบคุณครับ
                        ชื่อห้อง L4D_OCZZONE
                        พาส 54321
                        connect 5.101.186.139:27015

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                          ผมลองแล้วช่วยช่วย Join เข้ามาหน่อยได้มัยครับ ช่วยเทสหน่อยได้มัยครับ ขอบคุณครับ
                          ชื่อห้อง L4D_OCZZONE
                          พาส 54321
                          connect 5.101.186.139:27015

ไม่ได้อะครับ T.T

Comment

ทำตามขั้นตอนแล้วนี้หน่า

Comment

ไม่ลองตั้งHAMACHIก่อนอะครับ

Comment

Originally posted by samza101 View Post
                                คือเล่นคนเดียว เล่นได้ครับ ตอนยังไม่ได้ทำขั้นตอนอะไรเนีย แต่พอเข้าเล่น สตรีมขึ้นมาด้วยมา พอเล่นผ่านฮานามิ ตอน connect กับ ip คนอื่นมันเข้าไม่ได้ครับ
                                Originally posted by McCLoY View Post
                                SINGLE มันเล่นได้อยู่แล้วหนิ อีกอย่างไปเปิดห้องมันก็เปิดได้อยู่แล้วแต่ให้คนมา JOIN ห้องนี่สิมันเข้ามาร่วมวงเหล้าไม่ได้
                                งั้นก็ต้องลงปกติ ไม่ต้อง Steam ไม่ให้ตัว Steam มันขึ้นมาครับ

Comment

Working...
                                X