Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยเรื่อง CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยเรื่อง CPU

ใครรู้บ้างว่าถ้าเรานำ CPU ไปใส่ในบอร์ดที่มันไม่ซับพอร์ต CPU มันจะเสียหรือเปล่า คือว่าเรื่องของเรื่องน่ะเพื่อนผมมันดันเอา C2D ไปใส่กับบอร์ด 945 เดิมของมันซึ่งมันไม่ซับพอร์ต C2D ใครรู้ช่วยบอกทีนะคับว่าCPU ของเพื่อนผมมันเสียหรือไม่.......ขอบคุณมาก

ใส่ได้ครับ ไม่เสีย

แต่มันอาจจะบูทไม่ขึ้นเพราะ Bios ไม่รู้จัก CPU

Comment

แล้วเปิดติดมั้ยหงะ อยากรู้เหมือนกัน

เสียไม่เสียไม่รู้หงะ แต่อยากรู้ว่ามานใช้การได้มั้ย

Comment

โดยมากแล้วจะเปิดไม่ติดเลยครับถ้าเป็นคอร์ที่บอรด์ไม่รู้จัก

Comment

ไม่พังหรอกครับ แกะออกไปใส่บอร์ดที่รองรับได้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคราวนี้ผมก็ไปบอกเพื่อนได้ล่ะ

แต่ตกลง CPU ไม่เสียแน่ๆ นะถ้าเอาไปใส่กับบอร์ดที่ไม่ซับพอร์ต

Comment

ไม่เสียๆ

Comment

Working...
              X