Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ asus 3870 มีเส้นขึ้นตรงกลาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ asus 3870 มีเส้นขึ้นตรงกลาง

คือตอนใช้ asus 3870

พอเล่นเกมส์ แล้วมีภาพเคลื่อนไหวไว ๆ จะเหมือนมีเส้นขึ้นตรงกลางครับ

ไม่ทราบจะแก้ไขยังไงดี

ป.ล.เหมือนเคยเจอคนเจอปัญหาอย่างผม แต่หาไม่เจอครับ

เอ่อ....

เส้นยังไงคับ ผมนึกไม่ออก

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
      เอ่อ....

เส้นยังไงคับ ผมนึกไม่ออก
      เส้นเหมือนเป็นคลื่นสัญญานรบกวน ประมาณนั้นอะครับ

แต่มันเป็นพัก ๆ เลยจับภาพมาให้ดูไม่ทันครับ

ตอนนี้จะเป็นเกมส์ winning อะครับ

Comment

อาจเป็นที่จอภาพนะ แต่มันก็อาจเป็นที่กาดจอ แต่ผมว่าอย่างแรกมากกว่า
        เพราะ เคยใช้กาดจอที่เสียเป็นเส้นดีๆขึ้นเต็มจอเลย พอเปลื่ยนหายเลย

ถ้าเป็นที่กาดจอ มันน่าจะขึ้นตลอด ไม่น่าจะหาย

Comment

หาข้อมูลมาแล้ว

เค้าบอกว่าให้เปิด vertical sync ไม่ทราบว่าต้องเปิดตรงไหนครับ

Comment

ก็แล้วแต่ครับ - - ผมใช้ก็เป้นบาง

Comment

เป็นอยู่้เกมส์เดียวรึปล่าวครับ

Comment

Originally posted by Npermsin View Post
                หาข้อมูลมาแล้ว

เค้าบอกว่าให้เปิด vertical sync ไม่ทราบว่าต้องเปิดตรงไหนครับ

ลงเกมส์ไว้ที่ไหน เปิดตรงนั้น เปิด setting.exe->displays->ติ๊กถูก 3 ช่องล่างให้หมด เข้า เล่น แล้วจะไม่เจอเส้นอีกเลย

Comment

Working...
                X