Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงครับ GPU load 99 % ตลอดเวลา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับ GPU load 99 % ตลอดเวลา

ผมเล่นคอมอยู่ดีๆ จอวูบ แล้วก็วูบบ่อยด้วย
    เลยลองเปิดดูว่าเป็นที่อะไร
    เปิดแล้วก็เจอดังรูปครับ
    มันเป็นอะไรครับ
    แล้วแก้ไขอย่างไรดี
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดันซักหน่อย ^ ^

Comment

เปลี่ยนไดรเวอร์ ครับเอาที่แถมมากับตัวการ์ด

Comment

ผมเคยลองเปลี่ยนแล้วนะ
        ก็ยังเหมือนเดิมอ่ะครับ

Comment

ที่วูบเนี่ย

อาจเกิดจากความร้อนก็ได้ครับ

เพราะgpuโหลดตลอดเวลา

ควาทร้อนสะสมอาจทำให้กาดทำงานผิดพลาดได้

ส่วนทำไมถึงโหลดเยอะแบบนั้นตลอดเวลา

อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกัน อาจเพราะกาดมีปัญหาป่าว ลองไปใส่เครื่องอื่นดูครับ ว่าเป็จนเหมือนกันมั้ย

Comment

มันรันตลอดเลยนิ ลองเช็คดูครับโปรแกรมดุก่อนนะครับ ท่าทางร้อนหน้าดู จนมันตัดไปเลย หึหึ

Comment

เปิด ATITools ทิ้งไว้หรือเปล่าครับ >.< ( ขอเดา )

เคยได้ยินมาว่า มีคนเคยเปิดโปรแกรม ATItools ทิ้งไว้ เพราะปิด ATItools ไม่ถูกวิธี
              ทำให้มัน Run ทดสอบตลอดเวลาเลย

ลองดูก่อนนะครับเผื่อปัญหาเดียวกัน

Comment

Working...
              X