Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะทีครับว่าควรเปลี่ยนอ่ะไรก่อนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะทีครับว่าควรเปลี่ยนอ่ะไรก่อนดี

คือ น้องมันไปซื้อมาอ่ะคับ แล้ว มันเล่นเกมส์กระตุกยังไงพิกล

เลยอยากให้ช่วยแนะทีว่า ควรจะเปลี่ยนอ่ะไรก่อนดี ช่วยตอบหน่อยได้มะคร๊าบบบบบ

แล้วก็ถามอีกหน่อยนึง เวลาที่เล่นเกมส์แล้ว พัดลมของ GPU มันลดลงเหลือ 40 % ตลอดเลยอ่ะครับ แล้วมันก็ ร้อน T.T ไม่รู้จะแก้ยังไงดี

รถยนต์มือสองรับทำ seo

Last edited by daxxa; 22 Nov 2008, 20:27:41.

ขอ spec หน่อย ด่วน!!

Comment

ลงรูปแบบให้ขยายได้หน่อยสิครับ

ดูไม่รู้เรื่องเลย

Comment

ช่วยแนะทีครับว่าควรเปลี่ยนอ่ะไรก่อนดี
        เปลี่ยนรูปก่อนครับ อิอิ

Comment

ที่กระตุกก็เพราะ VGA มัน GF8500GT DDR2 ซึ่ง ถ้าเกมส์หนักหน่อยไม่ต้องหวังจะพึ่งเลยครับ

อีกสาเหุคือมันคงร้อนมากไห้ปรับรอบพัดลมกับโปรแกรม Rivatuner

Comment

สำหรับไอ้ Rivatuner นี่ ลองใช้แล้ว งงๆ อ่ะคับ

แบบว่า ปรับแล้วมันก็ได้อยู่นะครับ แต่พอเข้าเล่นเกมส์แล้ว มันก็ ปลับลดลงไปที่ 40% ตลอดเลยอ่ะครับ

ก็เลย งงๆ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอ่ะไร

ปล. ตอนนี้ใช้ Asus Smatr Doctor อยู่ มันก็เป็นเหมือนกัน - -*

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              เปลี่ยนรูปก่อนครับ อิอิ
              เปลี่ยนแล้วคับ เหอๆ

Comment

ตอบผมหน่อยค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอครับ 8500 GT ไม่แรงครับ

Comment

สัก 4000 เป็น 8800GT หรือ 9600GT ก็แรงเลย

Comment

น่าจะเป็นที่ แรม กับ การ์ดจอนะคับ

Comment

VGA แรงน้อย

Comment

อันดับแรกเปลี่ยนเกมที่เล่นก่อนเลยครับ ไครส่งไครสิสอย่าปายยุ่งกะมันเรย..555+

ล้อเล่นอ่ะครับ เปลี่ยนเป็น 8800gt/4850 ก็ลื่นแว้ว

Comment

ผมเคยใช้ Spark 8500GT ตัว DDR3

Rivatuner ปรับรอบพัดลมไม่ได้
                            Rivatuner ปรับ Core/Mem อะไรไม่ได้
                            แถมร้อน ขึ้แตก
                            เล่น Crysis ปรับ Low กระตุก (1024*768)
                            เล่น COD4 ปรับได้แต่ LOW
                            เล่นไปนานๆ ภาพแตก เพราะมันปรับรอบพัดลมไมได้ แถมมันก็เป็นอย่างที่คุณว่าด้วย พัดลมมันวิ่งความเร็วเดิมตลอด

สรุป กองเป็นเศษเหล็กในบ้าน

ปล.เป็นการ์ดที่คุ้มค่า (Shipหาย ในสายตาผม)
                            ปล2.ตอนผมซื้อมันหน้ามืด จริงๆแล้วเพิ่มอีก 100-200 ได้ 8600GT
                            ปล3.ไม่โกรธนะ

Comment

ถ้าเกมส์เทพมากเกิน

การ์ดเป็นตัวฉุดครับ

บอกน้องให้ทำใจและลด resolutions ลงครับ

Comment

Working...
                              X