Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหา Nvidia และ Ati หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหา Nvidia และ Ati หน่อยครับ

คือผมซื้อ การ์ดจอ Ati มาใหม่ เมื่อก่อนใช้ nvidia
    แต่พอใช้แล้วเล่นเกมส์ไม่ได้ครับ
    เล่นได้สักพักเครื่องมันจะค้างแล้วก็ดับไปเลยครับ เป็นทุกเกมส์ครับ
    ลบ driver nvidia แล้ว ก็ยังเป็นครับ
    Last edited by Believes; 22 Nov 2008, 19:05:18.

เป็นทุกเกมส์

ลองเช็คความร้อน กับเปลี่ยนไดรเวอร์การ์ดจอดูครับ

Comment

psu พอรึป่าวคับ

Comment

สงสัยไฟไม่พอแน่ๆเลย

Comment

อยากทราบสเปคก่อน และหลังเปลี่ยนครับ

ปล.จั่วหัวซะหน้ากลัว

Comment

PSU >>~ ไม่งั้นลอง format window แต่ผมก็เดาไฟไม่พอ รุ่นไรหว่า ฦ

Comment

เปลี่ยนทั้งเครื่องดีไหม555+ ล้อเย่นน่าาา

ไหนลองบอกเสป็กคุณมาให้หมดดิครับจะได้แก้ถูก

Comment

เปลื่ยนเจ้าของละกันเอาคอมเก่ามาให้ผมนะ55

Comment

ขอสเป็กคร่าว ๆ เดี๋ยวพิจารณาไม่ถูก

Comment

ลงวินโด้ใหม่ซิจ๊ะ

Comment

CPU P4 2.8 Ghz
                      M/B P5GD1 pro
                      EAH3650 ASUS Magic 512MB DDR2
                      Ram 1.5 G
                      Power 680W Dj
                      HDD 3 ลูก
                      DVD-RW 1
                      Last edited by Believes; 23 Nov 2008, 15:51:09.

Comment

เครื่องไม่น่ามีปัญหานะ ลองดูแรมกะเช็คฮาร์ดดิสก่อนดีมั้ย

Comment

ได้ Uninstall ตัว driver การ์ดจอ NVIDIA ออกก่อนหรือยัง

ก่อนที่จะติดตั้ง driver การ์ดจอ ATI เข้าไปแทน

Comment

Originally posted by kingkong1 View Post
                            ได้ Uninstall ตัว driver การ์ดจอ NVIDIA ออกก่อนหรือยัง

ก่อนที่จะติดตั้ง driver การ์ดจอ ATI เข้าไปแทน
                            มันไม่ตีกันมั้งครับ คนละค่าย
                            ผมลงไดร์เวอร์ทั้งจอออน HD3100 และ 9600gso ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
                            แต่ต้อง เอาแคตตาไลท์ออก เพราะมันจะขึ้นมากวนใจว่าไม่มีการ์ดจอ ati อิอิ รำคาญ
                            แต่พอเปลี่ยนใช้จอออน Nvidia Control panel ก็ไม่ได้มากวนใจแต่อย่างใด

Comment

format แล้วยังไม่ได้เลยครับ ตอนนี้เอาทั้งเครื่องไปให้ที่ร้านเข้าดูแล้วครับ

Comment

Working...
                              X