Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตผมเป็นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตผมเป็นอะไร

ตามหัวข้อเลยครับ คือ เครื่องของผมเวลาเล่นไปซักพักเน็ตมันจะหลุดไปดื้อๆครับปิดเราท์เตอร์แล้วเปิดใหม่มันก็ไม่ต่อให้ แบบว่าเปิดเน็ตไมไ่ด้ เข้าเอ็มไม่ได้ บิทก็โหลดไม่ได้ งงครับ เป้นที่อะไรครับ
    เน็ตผมใช้ Maxnet 2Mb เหอๆ
    ช่วยทีนะครับ แบบว่ารำคาญมากๆเล่นๆไป เปิดเว็บใหม่ไม่ึ้นซักที ต้องรีสตาร์ททุกครั้ง
    ขอบคุณครับ

เราท์เตอร์เน่าป่าวงับ

ไม่ก็เชคสายโทรศัพท์

แนะนำ โทรไปหาที่ 0 เลยครับ ให้เขามาแก้...

Comment

ขอบคุณครับ เพิ่มเติมครับ เราท์เตอร์ผมเป็น ASUS จำเป็นมั้ยที่เวลาไปดูใน Network connection มันเป็น
      NVDIA nForce 10/100 เกี่ยวมั้ยครับ หรือไอ้นั่นคือไดรฟ์เวอร์การ์ดแลน

Comment

เำพิ่มเติมครับ เวลาเพื่อนๆโหลดบิทค่า upload ทำไมมันต่ำจังเลย 1-5 ไมเคยเกิืน 5 เลย ทั้งที่เน็ต 2Mb
        ขอบคุณครับ

Comment

Network Connection นั่่นคือการ์ดแลนครับ
          ถ้าต่อเน็ตผ่านเร้าท์เตอร์ เวลาโหลดบิทต้องทำ Forward Port ด้วยครับ ไม่่งั้นจะอืดมากๆ

Comment

ทำไงยังไงครับ ช่วยอธิบายทีขอบคุณครับ

Comment

เพิ่มเติมครับ เราท์เตอร์ผมรุ่น Asus aam6000ev/z2 ครับ ช่วยทีครับ เหอๆ อัพทีละแค่ 1-..-

Comment

Port Forward
                http://portforward.com/english/route...EV/default.htm
                ช่อง Port Number ก็ใส่หมายเลขพอร์ตที่โปรแกรมบิทใช้ครับ
                Local IP Address ก็ใส่ไอพีเครื่องคอมฯ ที่ใช้โหลดบิท

Comment

Working...
                X