Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใคร disable firewall กับ ไม่ลง anti virus บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใคร disable firewall กับ ไม่ลง anti virus บ้างครับ

ส่วนตัว disable ครับ

anti virus ลงไว้แต่ไม่รัน (USBGuard) จะใช้ก็ต่อเมื่อจะเสียบ usb เสร็จแล้วก็ปิดเลย

เสี่ยงมั้ยเนี่ย

ส่วนตัวใช้ทำงาน กับ เล่นเกมที่บ้านบ้าง

ยังไม่เคยเจอไวรัสครับ

ผมปิดหมดทั้ง system restore สแกนไวรัสก้อไม่ลง ไฟล์วอลเปิดเป็นบ้างครั้ง

มีปัญหาลงวินโด้ใหม่สบายใจ รวดเร็ว 555+

Comment

ใช้งานบนระบบ lan คนใช้งานมากหน้าหลายตา ขนาดเปิด ie เฉย ๆ ยังโดนล่อเป้าซะ

Comment

disable firewall ก็มีบ้าง เวลาจะ lan เกมส์ กัน ก็ปิด
        ไม่ลง Anti virus นิ เสี่ยงเกินไป = =

Comment

Goback ทุกเครื่อง virus คืออะไร ไม่รู้จัก

Comment

มีเครื่องหนึ่งของผม ไม่มีแม้กระทั้งการป้องกันอะไร...เลย!!!! เสียบ USB ไม่เคยสน เพื่อนก็ได้ Surprise ไปหลายคนแล้ว 5555555555555555555++++++

Comment

เรือโรบ sig ยาว

Comment

ลองลงโปรแกรมป้องกันไวรัส ดูสิครับ อัพเดตฐาข้อมูล...สั่งสแกนทั้งไดร์ฟ เด๋วจะรู้เอง ว่ามีหรือไม่มี... ไม่ใช่มันไม่แสดงอาการออกมา แล้วบอกไม่มี...
                ใครไดร์ฟ c ลง Windows ไม่ต้องปรับเปลี่ยนไรอีก ก็ลง DeepFreeze ไว้ แช่แข็งไปเลย ยกเว้นโปรแกรมป้องกันไวรัสล่ะ...ย้ายไปลงไดร์ฟอื่น

Comment

ตามนั้นครับ .... เราคิดว่ามันไม่มี แต่พอเอาโปรแกรมแสกนไวรัส แสกนโทรจัน มาลงแล้วลองแสกนดู ....
                  จะเกิดอาการ ตะลึงตึงตึ้ง!!~ ( อันนี้ประสบการณ์ตรงจากเครื่องเพื่อนครับ )

แฟลสไดร์นั่นแหล่ะครับตัวนำไวรัสชั้นดีเลย >.<

Comment

ผมก็ปิดหมด ไม่มีแอนตี้ไวรัสเหมือนกัน

Comment

ผมปิดหมด และัไม่มีแอนตี้ไวรัสเหมือนกัน

แอนตี้ไวรัสจะใช้ 2 เดือนครั้ง พร้อม ดีเฟร็กดิสก์

แต่ก็ไม่เห็นเจอสักตัว - -*

Comment

Window Firewall เปิดคับ
                        Anti Virus ไม่ได้ลงคับ ถ้าโดนแล้วหาวิธีแก้ไม่ได้ก็ใช้ไม้ตายลงวินโดว์ใหม่ แต่ส่วนมากจะไม่ติดหรอก ถ้าติดก็มักจะแก้ได้

Comment

Windows Firewall มีก็เหมือนไม่มี - -"

Comment

ไฟร์วอลของ windows ไม่เคยเปิดอยู่แล้วครับ

ใช้ ESET Smart security ตัวเดียวอยู่

Comment

อิอิ...ไม่เปิด และไม่ได้ลง มีปัญหาโกสกลับ 10 นาทีได้วินโดใหม่(แต่ยังไม่เคยเจอตั้งแต่มาใช้ vista64 ใช้ avira premium แสกนก้ไม่เคยเจอ)

Comment

Working...
                              X