Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาDVD Writerของอะไรดีครับ ระหว่าง Sony - NEC - Pioneer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Lite-on รุ่นใหม่ๆ พวก IHAS120 220 332 พวกนี้เสียงเบาแล้วครับ ผมลองเอามาใช้ตัวนึงแปลกใจมาก ส่วนถ้าเป็นรุ่นเก่าๆนะ ดังมากๆ

ผมว่าLGก็ดีนะ ผมใช้4167Bมาก3ปีกว่าแล้วยังไม่พังเลย อึดมากๆ

Comment

Pioneerครับ

Comment

pioneerด้วยคับ

Comment

Pioneer เหมือนกันครับ เงียบดี

Comment

Pioneer คับ เทใจให้แล้ว

Comment

ผมแกะ Asus รุ่น 1608p-2s มันใช้ ชิบ ของ NEC ด้วยงะ

Comment

เข้ามาขอบคุณอีกรอบครับ คะแนนเสียงแน่นหนาแบบนี้เทใจให้เลย~

Comment

ขอเทคะแนนให้ Pioneer อีกคนครับ ไดรฟ์ DVD ตัวเก่าใช้มา 3 ปีละถาดเลื่อนยังใช้การได้ดี อ่านทุกแผ่นได้ดีไม่มีปัญหา

เมื่อวานนี้เพิ่งถอยไดรฟ์ Pioneer รุ่น DVR-S16FXB แบบ SATA กับ DVR-A16FXB แบบ IDE มาอย่างละ 1 ตัวด้วยครับ
                  Last edited by umic2000; 4 Dec 2008, 21:06:40.

Comment

Sony กับ NEC ไส้ในเป็นยี่ห้อเดียวกันคือของบริษัท Optiarc เป็นบริษัทร่วมทุน ตอนนี้ใช้อยู่ในรุ่นของโน็ตบุ๊ค ก็ไม่ดังอะไรมากมาย พอได้ยินเสียงแหวกอากาศเวลาหมุนเร็วๆ การไรท์แผ่นก็ทำได้ดีปกติ แผ่นมิตซูบิชิไรท์ตอนเครื่องไม่ทำงานหนักก็ไรท์ติดตลอดครับ

ไพโอเนียร์ไม่เคยลอง แต่ HP เสียงดังมากครับเอาตัวอื่นดีกว่า

Comment

เอาไพโอเนียครับ ที่อ่านเขียน บลูเรย์ได้ง่ะ เขียนได้ทุกแผ่น

Comment

NEC อยากได้ง่ะ

Comment

Pioneerก็ดีนะคับ แต่ อย่าลืมนะคับว่าปัจจุบันนี้แผ่นที่ใช้อยูในบ้านเรามีสารพัดเกรด ส่วนมากที่เขานำมาก็อฟขายเราจะใช้เกรดต่ำมาก ดังนั้นจะมีปัญหาอ่านแผ่นนั้นไม่ได้แผ่นนี้ไม่ได้...
                          ตามประสบการที่เจอและทดลอง..ได้เจอดังนี้
                          Lite-on ไม่ว่ารุ่นใหม่เก่าอ่านแผ่นได้ทุกเกรดทุกชนชั้น เรื่องเขียนก็พอใช้ดีคับ แต่อาจจะไม่สวยและเสียงดังบ้าง(รุ่นใหม่ๆเงียบแล้วคับ)
                          Pioneer อ่าน/เขียนแผ่นได้หลากหลายดีมาก เงียบดี
                          HP SONY LG ASUS อ่านแผ่นเกรดต่ำๆไม่ค่อยผ่านรึว่า บางครั้งไม่ผ่านเลย(จากการทดสอบจนแน่ใจ) เขียนพอใช้ได้
                          Samsung อ่านแผ่นใช้ได้อ่านได้ทุกเกรด เขียนพอใช้ได้คับ
                          Philipe อ่าน/เขียน แผ่นได้หลากหลายทุกเกรดผ่านดี
                          จากประสบการที่ทดลองมานะคับ
                          ผมเลือก Lite-onรุ่นใหม่(เงียบแล้ว)ตัวไหนก็ได้ ประหยัด อ่านแผ่นได้ทุกเกรดเขียนใช้ได้ดีทีเดียว

Comment

LG อีกเสียง

Comment

วันอาทิตย์ไปซื้อ Pioneer dvr-116bk มาอ่ะ ที่ jib ประจำจังหวัด
                              ีมีของ asus ประกันดีคอม เลยเอา Pioneer มาแทน 980.- จ้า
                              ----------------------------------------------------
                              พึ่งได้ใช้งานก้อเงียบดีของเก่าใช้ lite-on แต่ยังไม่ได้ลองกับแผ่นเกรตต่ำเลย...

Comment

Pioneer DVR-110 ใช้ดีไม่งอแง

ไม่ถูกกับ Princo เท่าไร มันชอบแต่แผ่นมีระดับ - -"

Comment

Working...
                                X