Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาDVD Writerของอะไรดีครับ ระหว่าง Sony - NEC - Pioneer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาDVD Writerของอะไรดีครับ ระหว่าง Sony - NEC - Pioneer

Lite-Onที่ใช้อยู่ใกล้ม่องแล้ว ว่าจะเปลี่ยนใหม่ให้ดีๆเลยอ่ะครับ ตอนนี้เล็งไว้3ยี่ห้อครับ
    SONY OPTIARC DVD-RW AD-5200S
    NEC OPTIARC AD-7200S
    PIONEER DVR-216DBK

เอาของอะไรดีครับ ให้ใช้ได้นานๆหน่อย

ส่วนตัวผมชอบ PIONEER ครับ 1 เสียงครับ แต่ผมใช้ตัวหน้าสวย S16FXB แต่ใส้ในก็ตัวเดียวกับ DVR-216DBK ครับ ผมว่า

Comment

ผมเลือก Sony นะ

Comment

Pioneer ครับที่บ้านมีอยู่ 5 ตัวไม่พังเลยสักตัว

Comment

Pioneer เงียบฉี่ เอามาทำ HTPC ไม่กวนหูเลย

Comment

็Hp ประกัน2ปีครับ

Comment

pioneer

Comment

NEC ซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ ? เผื่อจะลองมั่ง

Comment

ชอบ pioneer แต่ เลือก HP ประกัน 2ปี

Comment

ไม่สน lg บางเหรอครับ

Comment

HP

Comment

PIONEER 1 เสียง

Comment

PIONEER ครับ

ถ้าซัมซุงที่ใช้อยู่ตอนนี้พังก็คงจะหามาใช้ซักตัว ว่าแต่มันไม่ยอมพังซักที 2ปีกว่าละ

Comment

PIONEER อีกเสียงครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ งั้นก็ยอมแพงหน่อยละกัน (แพงกว่ากันประมาณ250 หุๆ)

Originally posted by garmin View Post
                              Pioneer เงียบฉี่ เอามาทำ HTPC ไม่กวนหูเลย
                              นี่หล่ะครับที่ต้องการ Lite-onเสียงดังยังกะโรงสี แถมใช้มันมา1ปี เคยไรท์แผ่นVerbatimเสียไป1หลอด โอ้ว จะบ้าตาย!!! MacGyver หายไปเกือบครึ่งนึง T^T

Originally posted by BrokenToy View Post
                              NEC ซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ ? เผื่อจะลองมั่ง
                              ตอนนี้ม่ะได้อยู่ไทยน่อ แต่คิดว่าตามพันทิย์-เสรีเซ็นเตอร์ก็น่าจะมีนะครับ

Originally posted by jackson View Post
                              ไม่สน lg บางเหรอครับ
                              สนกั๊บ แต่ราคาพอๆกับPioneerเลย แถมยังใจดีให้Light Scribeมาอีก ไม่รู้จะจ่ายแพงเพื่อเอาฟังก์ชันที่ไม่ใช้ไปทำไมอ่า

Originally posted by asphere View Post
                              Pioneer ครับที่บ้านมีอยู่ 5 ตัวไม่พังเลยสักตัว
                              ดูKannagiด้วยหรอครับ อิๆ
                              Last edited by Beaver_XT; 23 Nov 2008, 04:55:18.

Comment

Working...
                              X